Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดคอม บอร์ดASRock ALiveNF6G-VSTAครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดคอม บอร์ดASRock ALiveNF6G-VSTAครับ

จะอัพเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียวครับ งบ 12,000 ผมมี psu 400 วัตต์เต็ม อยากได้ CPU,VGA
    เดิมๆผมมี HDD 2 ตัว+1 Drive, UPS 100VA 400W ถ้า psuไม่พอ ก็รบกวนเลือกให้ด้วยครับ
    แต่อยากให้อยุ่ในงบน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ผมลืมแรมไป ผมใช้Kingston PC-5300 1GB สองแถว ผมควรซื้อเพิ่ม หรือเปลี่ยน หรือยังไงด้วยมั๊ยครับ

Comment

ขออนุญาติดันนิดนึงครับ ไม่รู้จะลงcpuหรือการ์ดมากกว่ากันดี

Comment

ขอสเป็คปัจจุบันครับ

Comment

แวะมาขโมยความรู้

Comment

ตอนนี้การ์ดจอออนบอร์ดครับ cpu ปัจจุบันก็ AMD Athlon 64 X2 Dual Core Processor 3600+ แรมKingston PC2-5300 2GBx2ครับ HDD 80 IDE+250SATA

Comment

Working...
            X