Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะก๊อป .mkv หนัง Hi-def ลง Flashdrive มันไม่ได้อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะก๊อป .mkv หนัง Hi-def ลง Flashdrive มันไม่ได้อ่ะ

ขึ้นดังภาพเลย ไม่เข้าใน เนื้อที่ก็เหลือเยอะแยะ -*-

ชนาดไฟล์เกิน 4GB หรือเปล่าครับ เพราะFAT32 มันเก็บไฟล์ขนาดเกิน 4GBไม่ได้

Comment

Originally posted by miixer View Post
      ชนาดไฟล์เกิน 4GB หรือเปล่าครับ เพราะFAT32 มันเก็บไฟล์ขนาดเกิน 4GBไม่ได้
      ชัวเลย ไฟล์ 1080P ขั้นต่ำผาไป 4.3GB ละ

Comment

Originally posted by miixer View Post
        ใช่คับ มันขนาด 4.37GB อ่ะคับ ถ้า Format ก็สามารถเป็น Fat กับ Fat32 อ่ะคับ

Comment

ลอง format เป็น ntfs ดูนะครับ

Comment

Originally posted by atel View Post
            ลอง format เป็น ntfs ดูนะครับ
            NTFS ไม่ได้แฮะ ลอง Fotmat แล้วมันได้แต่ FAT32 เท่านั้นอ่ะคับ
            ไม่เป็นไร งั้นเดี๋ยวผม rar เป็นไฟล์ละ 4GB ไปเลยล่ะกัน มันจะได้ยัดได้ ค่อยไปแตกเอาอ่ะคับ ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
              NTFS ไม่ได้แฮะ ลอง Fotmat แล้วมันได้แต่ FAT32 เท่านั้นอ่ะคับ
              ไม่เป็นไร งั้นเดี๋ยวผม rar เป็นไฟล์ละ 4GB ไปเลยล่ะกัน มันจะได้ยัดได้ ค่อยไปแตกเอาอ่ะคับ ขอบคุณทุกท่านมากคับ
              แถวท่านมีเครื่องที่ใช้วิสต้าไหมละท่าน เอา flash drive ไปเสียบกับวิสต้าแล้วมันจะ format เป็น NTFS ได้ XP ทำไมไ่ด้

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                แถวท่านมีเครื่องที่ใช้วิสต้าไหมละท่าน เอา flash drive ไปเสียบกับวิสต้าแล้วมันจะ format เป็น NTFS ได้ XP ทำไมไ่ด้
                ม่ายยย มีเลยคับ ไว้ค่อยหาล่ะกัน ^^"

Comment

งงแรง ทัมว่าง 7กิก แต่โยนข้อมูลไม่ได้

ยังงี้ก็ซื้อทัม8กิกมาโยน hidef ไม่ได้ดิ เกือบไปละ -*-

Comment

^
                    ^
                    ถ้าเป็นผม ก็ทำตาม#6ครับ แยกไฟล์ด้วยwinrar แต่แฟลชไดรฟผมมันแค่ 4GB เฮ้อราคาร่วงจนน่าใจหาย

Comment

สงสัยจริงๆ หนังhi-def ที่แปลงมาเป็น.mkv มันจะเป็นhidefได้ยังไงถ้าขนาดfileมันก็แค่ 4g 7g bitrateมันก็ไม่ได้มากกว่า DVD ไม่ใช่หลอครับ สงสัยมากๆ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                        สงสัยจริงๆ หนังhi-def ที่แปลงมาเป็น.mkv มันจะเป็นhidefได้ยังไงถ้าขนาดfileมันก็แค่ 4g 7g bitrateมันก็ไม่ได้มากกว่า DVD ไม่ใช่หลอครับ สงสัยมากๆ

DVD reslotion เท่าขี้ตา เต็มที่ 720*576

แต่ hidef ขี้หมูขี้หมา ก็ 1280*720 เต็มสูบ 1920*1080

Comment

FORMAT เป็น NTFS ได้ โดยหา format tool ดีๆ
                          HP USB Disk Storage Format Tool
                          http://www.box.net/public/n9payyr4oo

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                            ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ นิยามของคำว่า hi-def เท่าไหร่นะ น่าจะยึด resolution เป็นหลัก อะไรก็ตามที่widthมากว่า720ขึ้นไป แต่800กว่าไปเรียก hi-def ก็คงไม่ใช่ ขนาดทั่วไปก็คงเป็น 1280, 1440, 1920

บิทเรทของ DVD มันเป็น MPEG-2 ไม่ค่อยได้เรื่องหรอกครับ สักแต่ว่าใช้บิทเรทฟุ่มเฟือย ภาพเลยสวย
                            ส่วน MPEG-4 AVC บีบไฟล์ได้เยอะ คุณภาพไม่ตกมากนัก พวก standard-def 720*xxx ยาว2ชั่วโมง ให้ขนาดไฟล์ซัก 1.5GB ก็เนียนแล้ว ถ้าเป็น hi-def 1280*xxx หรือ 1440*xxx ขนาด 4.37GB ก็สมเหตุสมผลดี

Comment

ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ นิยามของคำว่า hi-def เท่าไหร่นะ
                              Hi-Def = มีพลังป้องกันสูงครับมักพบในพวก บอส หรือ ไนท์+7 ทั้งหลายวิธีสังเกตุ ให้ดูที่ช่องพลังป้องกันถ้ามันเยอะมากกว่า 50 ขึ้น คือ hi-def ครับ

/me มุดท่อหนี
                              Last edited by LigerZero; 17 Nov 2008, 17:52:57.

Comment

Working...
                              X