Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการอัพเกรดคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการอัพเกรดคอมหน่อยครับ

สวัสดีครับพี่ๆชาวโอเวอร์คลอกโซน
    ผมสงสัยมากครับถามตรงๆเลยนะครับพี่
    คือว่าคอมทำไมพี่บางคนต้องใช้สเปคสูงมากๆเลยทั้งๆที่ปรกติสเปคธรรมดาก้อใช้ได้
    พี่ๆใช้เครืองทำงานอะไรหรอครับ ตัดต่อวิดีโอ การฟฟิก แอนนิเมชั่น หรือว่าอะไรมั่งคับ
    ผมว่าเล่นคอมสะเปคสูงๆมีความสุขนะครับ
    แต่ผมว่าเครื่องคอมของผมสะเปคแค่นี้กับเครื่องของพี่ที่สูง เมื่อใช้งานทั่วไปก้อไม่ต่างกันมั่งครับ ?
    แค่เครื่องผมนี้ก้อต้องใช้ตัดต่อวิดีโอเหมือนกันครับ
    P4 3.06 -3.07 GHz
    แรม 2 กิ๊ก ดีดีอาร์
    การ์ดจอจีฟอส 6200 แรม 256 เมก
    ฮาร์ดดิสก์ 80 กิ๊ก

แค่นี้เองครับ

ผมก้อทำงานได้

รบกวนด้วยนะครับ

ทุกคนเค้าไม่ได้มีคอมไว้ตัดต่อ VDO อย่างเดียวหนิครับ

Comment

ของแบบนี้มันต้องดูที่งานดูความต้องการ ดูตันหา ดูหลายๆอย่าง

และที่สำครับ เคยลอเครื่องแรงๆหรือยังครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        ทุกคนเค้าไม่ได้มีคอมไว้ตัดต่อ VDO อย่างเดียวหนิครับ
        เข้าใจครับ คือว่าอยากทราบว่าคุณพี่มีคอมแรงๆแซงทางโค้งไว้ใช้งานอะไรมั่งครับ
        แมวน่ารักดีครับ

Originally posted by wikorn View Post
        ของแบบนี้มันต้องดูที่งานดูความต้องการ ดูตันหา ดูหลายๆอย่าง

และที่สำครับ เคยลอเครื่องแรงๆหรือยังครับ
        อิอิ แล้วที่พี่ชายว่าเครื่องๆแรงๆนั้นขนาดไหนหรอครับ

Comment

Working...
        X