Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโดวส์ xp หรือ vista โมสวยๆ ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโดวส์ xp หรือ vista โมสวยๆ ตัวไหนดีครับ

จะหาวินโดวส์ที่ดูสบายตาอย่าง Win7 XP SP3 Code Vienna ผมโหลดบิทมาใช้แล้ว ปรากฎว่า เอ๋อ ตั้งแต่ลงเลย หาไดร์ว DVD ไม่เจอ แล้วค้างตอนโหลดบ่อย

หรือเพราะผมเปิดโหมดACHIไว้อ่ะครับ

ทีนี้ก็เลยมาถามว่าตัวไหนที่มี ไดร์วเวอร์ACHI S-ATA/Raid ติดมาด้วย และเสถียรอ่ะครับ ที่สำคัญ สวยและสบายตาครับ

ขอบคุณครับ

รอดู

Comment

วิสต้าเดิมๆก็สวยแร้ว

Comment

Originally posted by dordeg View Post
        วิสต้าเดิมๆก็สวยแร้ว
        สวยแต่
        มันจุกจิกอ่ะครับ เคยลงรอบนึงแล้วไม่ถูกใจอ่ะครับ มันกินเครื่องด้วย

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
          สวยแต่
          มันจุกจิกอ่ะครับ เคยลงรอบนึงแล้วไม่ถูกใจอ่ะครับ มันกินเครื่องด้วย
          มันจุกจิกตรงไหนอ่า ใช้อยู่ก็ราบลื่นดีนะ

Comment

Originally posted by dordeg View Post
            มันจุกจิกตรงไหนอ่า ใช้อยู่ก็ราบลื่นดีนะ
            ตอนลงโปรแกรมหรือตอนเปิดใช้อะไรมันจะมีอะไรสักอย่างขึ้นมาอ่ะครับ ไม่ราบลื่น และปิดไม่เป็น เลย ไม่ใช้อ่ะครับ

จะกลับมาใช้อีกรอบนึง เพิ่งโหลดWindows Vista Eternity Edition 2009 SP1เสร็จจะลองดูครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
              ตอนลงโปรแกรมหรือตอนเปิดใช้อะไรมันจะมีอะไรสักอย่างขึ้นมาอ่ะครับ ไม่ราบลื่น และปิดไม่เป็น เลย ไม่ใช้อ่ะครับ

จะกลับมาใช้อีกรอบนึง เพิ่งโหลดWindows Vista Eternity Edition 2009 SP1เสร็จจะลองดูครับ
              ติ๊กเอาลูกศรออกตามรูป ตอนลงโปรแกรมก็จะไม่มีอะไรที่ท่านว่าข้นมาอีกครับ
              Attached Files

Comment

black vista อ่ะครับ หาโหลดเอา ในเวลา minanova มั้ง

Comment

Windows 7 ...........

Comment

Originally posted by bananaproject View Post
                    Windows 7 ...........
                    มันไม่มีSATA driverลงมาให้อ่ะครับ ลงบ่ได้

Comment

ผมใช้ oem แร้วเปลี่ยนทีมกับลง TuneUp Utilities

แร้วปรับเปลี่ยนทุกอย่างใหม่หมดเรยอะ

ได้วินโดว์ดีๆ ใช้งานนานๆ

แร้วก้อทีมที่เราต้องการด้วยครับ

Comment

มันไม่มีSATA driverลงมาให้อ่ะครับ ลงบ่ได้
                        อ่าว ผม ลง ได้ ซ่ะ งั้น อ่ะ นิ..... สงสัย เป็น ที่ แผ่น ที่ โหลด มา ล่ะ มั่ง ครับ

Comment

windows 7 ไม่มี SATA !?

ไม่ใช่แล้วล่ะครับ

XP SP2 ก็มี SATA มาให้แล้ว

Comment

Originally posted by Lightwave View Post
                            windows 7 ไม่มี SATA !?

ไม่ใช่แล้วล่ะครับ

XP SP2 ก็มี SATA มาให้แล้ว
                            XP SP2 แบบเดิมๆนี่ไม่มีนะคับ ถ้าไม่เชื่อลองเอาไปลงNB พวก Compaq ดูคับ มีปัญหาแน่ๆ ส่วนใหญ่เจอกับชิบ ICH8-9...
                            แต่ของผม HDDเป็นSATAแต่ลงวินโด้จากแผ่นที่ไม่มีไดรเวอร์SATAได้อีก งง..

Comment

ผมชิบICH9Rอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X