Announcement

Collapse
No announcement yet.

บูท ASYS งานคอมมาร์ท ห่วยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บูท ASYS งานคอมมาร์ท ห่วยมาก

งานคอมมาร์ท จะไปสอย AOC 2217VW ไปบูท ASYS บูท 2 ชั้น ชั้นล่างขายของ ชั้น2มีที่นั่งให้ลองสินค้า สอบถามข้อมูลครบ เลยให้พนักงานจัดมา พนักงานเรียกเก็บเงินก่อน -...........- ยังไม่ได้ลองจะจ่ายได้ไงครับพี่น้อง พนักงานก็เอาจอมา ไปถอดสายจอที่โชว์ เอามาเสียบจอที่จะซื้อ ดูบ้าบอ ที่โชว์สักพัก บอกโอเคนะครับ -...........- เฮ้ยแล้วไม่ลองโปรแกรมเทส Dead Pixel ให้หรอ พนักงานบอกไม่มี มีดอทเอามาเปลี่นได้ เลย โอ้โฮ ใจดี เลยเถียง คู่มือในกล่องบอกต้องมากกว่า 3-4จุด ถึงเปลี่ยนได้ จ่อย บอกเด๋วไปหาเครื่อง notebook มาเทสให้ครับ เดินกลับมา บอกเครื่องไม่มีโปรแกรม ผมมีครับ (กูมี -*- กูเอามา อันนี่คิดในใจนะ ขอหยาบนิด ขายจอ แต่ไม่มีโปรแกรมเทส) พนักงานบอกอีก เครื่องเป็นลีนุกซ์ โปรแกรมใช้ไม่ได้ -.............- เดินออกมาด้วยความเต็มใจ ทั้งหมดนี่ ไม่ได้ึ้ขึ้นไปลองชั้น 2 ยืนตรงคนเยอะๆ นั้นหล่ะ เกือบ 20นาที

ห่วยโค...รต โค...รตห่วย
    Last edited by maxza929; 16 Nov 2008, 22:04:28.

ไม่แปลกครับ งานพวกนี้เน้นขายอะ ถ้าอยากเทสด้วย แนะนำไปที่พันทิพดีกว่านะ

Comment

กรรมของคนซื้อจริงๆ

แทนที่ผู้ขายจะรู้มากกว่าผู้ซื้อ
      แต่กลับกลายผู้ขายไม่รู้....อะไรเลย

ขอยืมคำบางท่านมาใช้หน่อย
      "แม่งเอากรรมกรมาขายของชัดๆ"

ปล.อิอิกำ

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
        ไม่แปลกครับ งานพวกนี้เน้นขายอะ ถ้าอยากเทสด้วย แนะนำไปที่พันทิพดีกว่านะ
        เห็นมีคนไปถามเยอะ น่าสงสารคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องนี่สิครับ ถ้าโชคดีได้ตัวดีไปก็ดี ถ้าได้ตัวมีดอทไปหล่ะ -*-

Comment

ห่วยจริงครับ ไม่มีความพร้อมในการขายเลย

Comment

ก็คนเค้าอยากจะขายของท่าเดียวอ่ะ เอาไว้แค่ดูของ เดินดูพริตตี้ เท่านั้นอ่ะ งานนี้

Comment

ที่เคืองตรงจ่ายเิงินก่อนมีที่ไหน (่จ่ายก่อน อัตราการต่อรอง ลดลง 120%) กับไม่มีอะไรสักอย่าง

Comment

เสียเวลาไปเปล่าๆ ครับ

Comment

เป็นทุกปีครับ แบบนี้ ห่วยจริง ๆ ทำให้ผู้ซื้อเซงไปตาม ๆ กัน

แต่ถ้าเป็นผมซื้อจอไปพันทิพย์ดีกว่าครับ ต่อรองได้มากกว่า

Comment

คอมมาทก้อเงี้ยเเหละคับ

Comment

่ว่าจะไปเดินดู พริตตี้ เอ้ย อุปกรณ์ต่างๆ +ซื้อจอด้วยเลย เสียเวลาเปล่าเลยวันนี้ -.......-

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
                        ที่เคืองตรงจ่ายเิงินก่อนมีที่ไหน (่จ่ายก่อน อัตราการต่อรอง ลดลง 120%) กับไม่มีอะไรสักอย่าง
                        IT City ก็ต้องจ่ายเงินก่อนครับ เค้าถึงเอาเงินไปเบิกของแล้วเอามาเทส

ของผมซื้อ 917Vw ในงานเจอมุข "เครื่องไม่มีสิขสิดวินโด้ เปิดให้เทสไม่ได้ครับ"

Comment

อืมยังไงดีล่ะ ผมก็ซื้อที่บูธasys มาเหมือนกันแหละครับ โปรแกรมตรวจสอบอะไรนี่ผมก็ไม่รุ้เรื่องเหมือนกันครับ - - แต่ที่แน่ๆคือมีการเสียบต่อโน๊ตบุ๊กให้ดูเหมือนกันครับ ผมเพ่งไปสัก20นาที(เพราะจ่ายเงินแล้วยังไงก้อต้องดูให้ละเอียด)ที่เขาให้ดูก้อเป็นภาพสกรีนเคลื่อนไหวธรรมดาครับที่มันจะเปลี่ยนภาพนึงประมาณ20วินาที ดูๆไม่มีอะไรก้อขนกลับครับ แบบนี้รอบคอบหรือเปล่าหว่า - -"

Comment

*0*-. ไปมาแล้วเหร่อครับ

โฮะๆ ตามแนว asys เพื่อน advice หรือเปล่า

ไม่ลอง ไป itcity วันเสาร์ละครับ ลดตั้ง 20%

เหลือ 4840 เองถูกโคตรรรร แถมคนไม่เยอะน่าจะเทสได้สบาย ๆ เหอะๆ*

งาน คอมมาร์ท ยิ่งวันสุดท้ายแล้ว คนเยอะยิ่ง เหอะๆ*

Comment

ไม่แปลกครับพี่

พนังงานถามตอบอะไรเค้าก็ดีนะครับ ตัวที่ลดเหลือ 4800 เค้าก็บอกว่าต้องไปวันเสาร์ที่ it
                              แต่เรื่องเช็คอะไรนี่คงยากหน่อยน่ะครับ งานคนไม่ใช่น้อยๆ ถ้าเค้าต้องเช็คแบบนี้ทุกคนมีหวังเละพอดี

Comment

Working...
                              X