Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอากะเขาบ้าง......พัดลมระบายความร้อน 2!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอากะเขาบ้าง......พัดลมระบายความร้อน 2!!!

หมกมุ่นทั้งคืนก็ได้ผลงานมาอวดครั้งที่ 2 กับ เทอร์โบระบายความร้อนคู่ อ่า 5 ชื่อเทห์ ปะดูกันเรย

1. อันเนื่องมาจากมันมีพัดลมอันนี้เหลืออยู่ เรยคิดว่าซื้อมาไม่ได้ใช้ซื้อมาไมหว่า. จับๆๆ ถูๆไถๆกับเคสด้ายหน้าเรยเกิดไอเดียขึ้นมา

2. ไปได้พาเวอร์มาใหม่ด้วย หุหุ กลัวจ่ายไฟ ไม่พอ เรยได้ ฤกษจัดสายใหม่ซะหน่อย

3. ขั้นเตรียม .... กะแปลนไว้เอาประมาณเนี้ย
    Attached Files
    Last edited by obone_za; 16 Nov 2008, 20:37:34.

อยากเห็นรูปตอนเสร็จแล้วจัง

Comment

อ่า 5 มีคนสนใจละ ของดีต้องเอาไว้ที่หลังคับ ใจชื้อหน่อย อึ้บๆๆๆๆ

Comment

เออปัญหาโพสช้ามาจากการดพสไม่ติดอ่ะคับ เหอะๆๆ คิกคำพูดซะหลายรอบ งง ง ง งง ง งง

ต่อเรย พอดีไปได้ก้าดรีดเดอรืแบบอินเทอร์นอลมา แต่เคสผมมันมีร่องเดียวอ่ะ เหอะๆๆ ไม่เป็นไร ตัดๆๆ เจาะ มันซะเรย เอาฝาเคสเดิมนี่เหละมาทำคับ แข็งแรงดี

แล้วหน้าตามันก็จพประมาณนี้ ...

Comment

เหอๆๆ ยืดๆๆ เหมือนละครน้ำเน่าครับ เอาให้ยาวๆๆ เพราะ รูปเรา เยอะ 5555 คอยๆๆโพสอ่ะคับ เพราะมันชอบไม่ติดเซ็ ง มาต่อ อ่าวที่อัพรูปหาย

Comment

เหอๆๆ ยืดๆๆ เหมือนละครน้ำเน่าครับ เอาให้ยาวๆๆ เพราะ รูปเรา เยอะ 5555 คอยๆๆโพสอ่ะคับ เพราะมันชอบไม่ติดเซ็ ง มาต่อ อ่าวที่อัพรูปหาย ..... มาและ DATABASE เออเร่อบ่อย -*-

สำหรับตัวเอกของเราพัดลมคู่ ผมฏ้ใช้กล่อง DVD ในการตัดอีกเช่นเคย เพราะมันตัดง่าย ลงทุนต่อแผ่นน้อย แล้วก็สวยงาน เสียอย่างเดียว อ่อนไปหน่อย

แล้วมันก็จะได้หน้าตาประมาณนี้..

Comment

เส็จแล้วหรอ....ยังหรอกคับรูปเยอะ เหอะๆๆ ต่อๆๆ จะให้จบแบบห้วนๆๆไป ก็ง่ายไปหน่อย ต้องติดไฟกับสวิตช์ซะหน่อย

สวิตชสองตัวกับไฟสีเงินคับ

พระเอกของเราอีกตัวหนึ่ง ดอกสว่านตลาดนัด มีให้เลือกหลายขนาด 20 เอง

ใครว่าหมาไม่มอง....อิอิ เต็มๆๆ มันบอกตี 3 แล้วน่ะวุ้ย

ด้านหลัง ปัยหาเกิดนิดหน่อยต่อ ค่า R แล้วมันไม่ยอมหมุนต้องเอาออกคับ ต่อ LED ห้วนๆๆเรย

Comment

ขอกำลังใจหน่อยงับ

Comment

- - ต่อเรย..

ประกอบร่าง......เสร็จ กระบวนการ ขอบคุณที่ชมคับ..เหอะๆๆ

Comment

มาดูเวลามาหมุนกัน....

หมุนซ้าย....หมุนขวา....หมุนๆๆๆ

เส็จสิ้นคับกับการหาอารายทำอาทิตนี้ ....ขอบคุณที่แวะมาชมคับ

Comment

สอนทำสวิตหน่อยจิ อิอิ

Comment

สอนประกอบสวิตหน่อยครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน

Comment

ผมมีอยู่คู่นึงเหมือนกันคับ (น่าจะรุ่นเดียวกับ จขกท) ตรงฉลากมันเขียนว่า DC12v 0.40A -5M26 มันกินไฟมากไหม 0.40Aทั้ง2ตัวเลยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้ามากนัก เลยไม่ค่อยกล้าใช้........มีใครทราบบ้างครับ ขอความรู้หน่อย ถ้ามันโอเคจะได้ปัดฝุ่นเอาออกมาใช้บ้าง

Comment

สำหรับพี่คนข้างบน พี่เก้ง

พอดีเห็นพี่เค้าถาม ตัวเองพอรู้นิดนุงเลยขอตอบละกัน

Comment

ไม่กินมากหรอกครับ ถ้าเพาเวอร์ 450W ขึ้นไปก้อไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

Comment

Working...
                              X