Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอากะเขาบ้าง......พัดลมระบายความร้อน 2!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดๆไปเลย

ถ้าจะเย็นดีๆๆๆ....

Comment

แหล่มครับ

Comment

แหล่มๆๆ

Comment

Thank you อยากบอกว่าวงจรผมต่อห้วนๆๆเรยคับ ไม่ได้ใช้ค่า R เรย อิอิ ความรู้เรื่องไฟฟ้าน้อยเหมือนกัน เด่วจะลองต่อแบบคุณ Dakbaba ดูดฟามรู้ซะเรย อิอิ คุณคับ

Comment

เก็บตรงขอบๆๆช่องพัดลมอ่าแจวเลย
            ว่าไป คอมผมโมมาจาเดือนและยังไม่ไปไหนเลย - -
            ฝาข้างแม่เอาไปชั่งกิโลขายซะงั้น - -*

Comment

Size พอดีหน้าเคสเลยนะครับ แต่ผมว่ามันเรียบไปหน่อย ถ้าเป็นผมคงทำแบบนี้
              1 ถอดใบมาพ่นสีเงิน ตัดกับสีดำ(รึสีอื่นก้อได้แต่พอดีมีสีนี้เหลืออยุ่) มันสวยไปอีกแบบ ดำล้วนมันเรียบเกินไป
              2 หาตะแกรง รึอะไรปิดพัดลมหน่อย มันโล่งเกิน เด๋วใครเอานิ้วไปจิ้ม นิ้วขาดเราจะซวย 5555+
              3 ฝากับตรงสวิท มันดำคนละสี เลยดูขัดตาไปนิด เป็นผมจะเอาอคริลิกมาตัดเอาให้เป็นแผ่นเดียวกันเลย ส่วนสีก้อพ่นดำรึติดสติกเกอร์เคสล่าเอาก้อได้
              เป็นความคิดเสียวๆ ของผมเท่านั้นนะครับ ^0^

Comment

Originally posted by auonline2 View Post
                เก็บตรงขอบๆๆช่องพัดลมอ่าแจวเลย
                ว่าไป คอมผมโมมาจาเดือนและยังไม่ไปไหนเลย - -
                ฝาข้างแม่เอาไปชั่งกิโลขายซะงั้น - -*
                55555+

Comment

Originally posted by AongSa View Post
                  Size พอดีหน้าเคสเลยนะครับ แต่ผมว่ามันเรียบไปหน่อย ถ้าเป็นผมคงทำแบบนี้
                  1 ถอดใบมาพ่นสีเงิน ตัดกับสีดำ(รึสีอื่นก้อได้แต่พอดีมีสีนี้เหลืออยุ่) มันสวยไปอีกแบบ ดำล้วนมันเรียบเกินไป
                  2 หาตะแกรง รึอะไรปิดพัดลมหน่อย มันโล่งเกิน เด๋วใครเอานิ้วไปจิ้ม นิ้วขาดเราจะซวย 5555+
                  3 ฝากับตรงสวิท มันดำคนละสี เลยดูขัดตาไปนิด เป็นผมจะเอาอคริลิกมาตัดเอาให้เป็นแผ่นเดียวกันเลย ส่วนสีก้อพ่นดำรึติดสติกเกอร์เคสล่าเอาก้อได้
                  เป็นความคิดเสียวๆ ของผมเท่านั้นนะครับ ^0^
                  อยากทำให้สวยเหมือนกันคับ ...งบน้อย T T ขาดอุปกรณ์อีกเยอะ ยังไงเสาร์หน้าจะหาไรมาทำให้ดูใหม่ เหอะๆๆ THANK ทุกความคิดคับ

Comment

แจ่มครับ

Comment

หมาน่ารักดีครับ

Comment

ชอบตรงสวิตเปิดปิดอ่ะเท่ดีคับ

Comment

เปิด / ปิด พัดลมตอนเปิดเครื้องยุมะเปงไรช่ายปะครับ (แจล้วใะช้ไปนานๆแล้วจะเปงไรมะ)

Comment

ไม่เป็นไรครับ เพราะไม่ได้เปิด 55555+ ทำติดเครื่องไว้งั้นเหละ เสียงมันดัง ...- - แต่ตอนเปิดเครื่องลองเปิดๆๆปิดๆๆมันก็ไม่เห็นเป็นไรนิ ตอนนั้นน่ะ แต่อนาคตไม่รู้ ขริขริ..

Comment

พอเข้าใจพัดลมคู่นี้รอบคงจัดเหมือนกัน อิอิ ลองทำตัวปรับรอบพัดลมดูครับ ค่อยๆ ต่อยอดไปเรื่อยๆ ครับ ภูมิใจดีนะครับ แล้วก้อไม่เหมือนใครด้วย

ปัญหาในการทำเคสของผมคือรอแรงบันดารใจนานไปหน่อย คิดแล้วคิดอีกว่าจะเปลี่ยนแปลงแก้ไขยังไง ทำนานด้วยเพราะอยากทำก้อทำ ไม่อยากทำก้อไม่ทำ เรื่อยๆ เปื่อย เรื่องของเรื่องก้อคือทำแล้ว MB มันไม่มีที่อยู่ ต้องใช้ทำงานทุกวันด้วย

Comment

Originally posted by obone_za View Post
                                อยากทำให้สวยเหมือนกันคับ ...งบน้อย T T ขาดอุปกรณ์อีกเยอะ ยังไงเสาร์หน้าจะหาไรมาทำให้ดูใหม่ เหอะๆๆ THANK ทุกความคิดคับ
                                ช่วยออก งบ 10ตำลึง

Comment

Working...
                                X