Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ ใครรู้จักลำโพงยี่ห้อนี้บ้างครับ Canton

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ ใครรู้จักลำโพงยี่ห้อนี้บ้างครับ Canton

คือผมไปได้มาจากพ่อ ยี่ห้อไม่คุ้นเลยครับ เอาชื่อรุ่นไป search ในเน็ตก้อไม่มีข้อมูลแล้ว(เข้าใจว่าเก่าเกิน) เพราะมันยังเขียนว่า เมดอิน เยอรมันตะวันตกอยู่เลยครับ เลยอยากทราบว่า ใครพอมีรายละเอียดเกี่ยวกับลำโพงตัวนี้บ้าง ถ้าเสียงดี จะได้ลองขอซื้อต่อจากพ่อหน่ะครับ
    รูปครับ เผื่อใครงง

ถ้ารูปใหญ่ไป(ไม่นิด) ขอโทษด้วยนะครับ ^^"

1986 อิอิ

Comment

ลำโพงดีคับ canton แต่ไม่ค่อยทำตลาดเมืองไทยมั้ง
      เข้ามาสมัย polk audio ดังๆ นานแระ

จะขายมะ

Comment

น่าสะสมนะครับบ

บ้านผมยังมีวิทยุtaninเก่าๆ

แม่ผมเปิดฟังอยู่ทุกวัน

อิอิ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
          1986 อิอิ
          ปีผมเกิดเลยนะน่ะ

Comment

Originally posted by pacapao View Post
            ลำโพงดีคับ canton แต่ไม่ค่อยทำตลาดเมืองไทยมั้ง
            เข้ามาสมัย polk audio ดังๆ นานแระ

จะขายมะ
            มันไม่ใช่ลำโพงตลาด

http://www.piyanas.com/product.php?cat=84.94&lang=th

http://www.canton.de/en-home.htm

Comment

wow เก็บไว้เถอะ เสียงคมชัดสไตร์เยอรมัน คุณภาพต่อราคาหาได้ในสินค้ารุ่นเก่าๆ
              ทุกวันนี้ส่วนใหญ่จะหาวิธีลดต้นทุน จนต้องยอมแลกคุณภาพที่ต่ำลง ใช่ขนาด 4"มั้ย
              ผมเคยใช้ในห้องนอน ดังจนหนวกหูหากเผลอ แต่ต้องหาซับมาเติมหากใช้ดูหนัง

Comment

Canton นี่ดังในยุโรปครับ ราคาก็มีตั้งแต่รุ่นเล็กไปรุ่นใหญ่ รุ่นเล็กหรือพวก surround set นี่ผมเคยฟังครับเสียงพอถูไถแต่คงซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า แต่ถ้าเป็นรุ่นสูง หรือ รุ่น reference นี่เสียงดีครับ(เ ค้าว่ามาอย่างนั้นยังไ ม่เ คยฟังรุ่นสูงๆแ ต่เ ห็นราคามือสองก็ยังเ อาเ รื่องเ หมือนกัน) อย่างว่าถ้าในราคาเท่ากันคุณจะหาลำโพงที่ดีกว่าในยี่ห้ออื่นครับ(ในรุ่นต่ำ)

ส่วนของคุณนั้นไม่รู้จริงๆครับ ยังไงก็ลองฟังก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

Comment

พ่อผมก็ใช้ตัวLE-103อยู่ครับ

Comment

รู้จักแต่สุกี้

เมื่อก่อนมีสี่แยกนึง หัวมุมนึงเป็นแคนตั้นสุกี้ อีกหัวมุมนึงเป็นเท็กซัสสุกี้

ผมเรียกเอาเองว่า แยกแคนซัส

---

เข้าเรื่องนิดนึง 555+

แอบเห็นในรูปเขียนว่า ผลิตในเยอรมันตะวันตก เก่าจัดจริง ๆ

ไฮ! ฮิตเลอร์!
                    Last edited by heatie; 17 Nov 2008, 13:38:05.

Comment

Originally posted by heatie View Post
                      รู้จักแต่สุกี้

เมื่อก่อนมีสี่แยกนึง หัวมุมนึงเป็นแคนตั้นสุกี้ อีกหัวมุมนึงเป็นเท็กซัสสุกี้

ผมเรียกเอาเองว่า แยกแคนซัส

---

เข้าเรื่องนิดนึง 555+

แอบเห็นในรูปเขียนว่า ผลิตในเยอรมันตะวันตก เก่าจัดจริง ๆ

ไฮ! ฮิตเลอร์!

Comment

เป็นลำโพงบ้านคุณภาพดียี่ห้อนึงครับ
                        แต่ในไทยช่วงหลังเงียบๆไปนิด

Comment

ยี่ห้อดัง แต่ทำไมในไทยเงียบๆไม่รู้

Comment

ดังครับในยุโรป บ้านเราเงียบเหงา

ตั้งแต่กำแพงเบอร์ลินยังไม่ทุบเลยวุ้ย...

Comment

Working...
                            X