Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ออนไลน์แล้วภาพกระพริบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ออนไลน์แล้วภาพกระพริบ

เวลาเล่นเกมส์ออนไลน์อ่ะคับ เเล้วภาพมันกระพริบอ่ะคับ

มีวิธีแก้มั่งมั้ยคับ (เพิ่งประกอบเครื่องได้ 1-2เดือนเอง)

สเปก

cpu : amd 5000+

บอร์ด : ga-ma770-ds3

ram : 1g

การ์ดจอ : 850 gt

psu : 460w

ช่วยทีนะคับ

ลืมบอกไป มันเป็นบางคับนะคับ แต่ถ้าเป็นทีก้อต้องรีสตาร์ทเครื่อง อ่ะคับ

ขอบคุนคับ

เวลาเล่น ชอบเปิดเว็บไว้มั้ยครับ พวกเว็บLiveScore บางทีก็เป็นเพราะเว็บนะครับ รอท่านอื่นมาตอบอีกที(ผมไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ครับ)

Comment

กระพิบแบบไหน กระพริบทั้งจอ หรือ กระพิบบางส่วน
      บางสาเหตุอาจจะเกิดจาก เปิดเว็ป หรือมีโปรแกรมอื่นใช้งานอยู่

บางทีอาจจะเกิดจาก สไลบาร์ ด้านข้าง หรือ antivirus ทำงาน
      บางทีเข้าเกมไปแล้ว หากตั้งค่าไว้ที่ full screen ควรจะกด alt+tab ออกมาแล้วเข้าไปใหม่อีกทีก็ดีครับ

ถ้าสาเหตุมันเกิดนอกจากนี้ อาจมีปัญหาทางด้านตัว windows หรือ หนักกว่านั้น อาจจะการ์ดจอ

Comment

จะเป็นเวลาที่เคลื่อนไหวในตัวเกมส์คับ

เวลาเข้าตัวเกมส์ก็จะเปิดโปรแกรมช่วยเล่นไว้ด้วยคับ
        (บอท)
        จะเกี่ยวมั้ยคับ

หรือว่าแรมจะน้อยไปหรือเปล่าคับ

Comment

Working...
        X