Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมมีอาการ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมมีอาการ คับ

คือคับผมเพิ่งลงwindowใหม่คับ
    เเล้วผมใช้ram1Gมันมีอาการไม่เข้าwindow ให้สตาร์ นอมอลี้ตลอดเลย
    จากนั้นผมเปลี่ยนมาใส่RAMอีกตัว512 ดันใช้งานได้ตามปกติ
    ผมคิดว่าน่าจะเปนที่RAMเเต่พอผม+1Gกับ512 เข้าด้วยกัน เปนจิกครึ่ง
    กับใช้งานได้ปกติ เเต่เครื่องจะดังเวลาเปิดหน้างานเเยอะ
    เมื่อก่อนไม่เปน หรือว่ามันยังใช้RAM512อยู่ เเต่เครื่องผมก้อเร็วกว่าตอนมี1Gนะคับ
    ช่วยที่ คร้าบ
    เเล้วผมมีประกันของKTC หรือKCTนี่เเหละคับมองไม่ชัด มันอยู่ที่ไหนบ้างถ้าจะเอาRAM1Gไปเครม
    สรุปRAM1Gผมมันพังเปล่าคับ

เคลียร์ BIOS ดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เคลียร์ BIOS ดู
      ถ่านBIOSหรอคับ
      นั้นทำเเล้วคับใช้ได้ครั้งเดียวก้อเปนอีก

Comment

งั้นแฟลช BIOS เวอร์ชั่น อื่นดู

Comment

สงสัยแรม เช็ค MemTest ทีละแผงเลยครับ

Comment

เช็คเเรม1gเเล้วมันเปน เเต่ใส่รวมกับ512ไม่เปน เเละ512ไม่เปน
            อยากทราบว่าประกันเครมได้ที่ไหนบ้าง
            เเรมคิงตั้น

Comment

ยังไงคับ

Originally posted by TWK. View Post
              งั้นแฟลช BIOS เวอร์ชั่น อื่นดู
              มันทำยังไงคับ

Comment

Working...
              X