Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถาม E0 C0 SLA SLB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถาม E0 C0 SLA SLB

ผมได้ E8500 SLA มา

เห็นคนไม่นิยมกันเลย เห็นหากันแต่ SLB

เลยอยากถามว่า SLA C0 นี่มันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหรือครับ

มีปัญหาอย่างไร และแตกต่างกับ SLB อย่างไรบ้างครับ

อย่าคิดมาก
    มันไม่ต่างอะไร กันหรอก
    C0 กับ E0 นะ
    แค่ส่วนมาก ที่ GHz สูงๆ เท่ากัน E0 เพิ่มไฟน้อยกว่า เย็นกว่า (ส่วนมาก นะ ไม่ทั้งหมด แล้วแต่ Week)
    C0 บาง Week ก็ เป็นเหมือนกัน (ส่วนน้อย)
    เหมือน E7200 นี้ละ มี Rev. M0 Rev. เดียว (คนละ Week)
    แต่ที่ 4 GHz เพิ่มไฟไม่เท่ากัน อย่างคนอื่นเห็น 1.3 v. ก็ไปละ ส่วนของผม ต้อง 1.45 ขึ้น เลข 4 ถึงจะเห็น ประมา๊ณนั้น
    Last edited by TWK.; 17 Nov 2008, 10:18:36.

Comment

สรรพคุณของ E0 คงไม่ต้องสาธยายกันให้มากมาย
      รู้กันดีว่าว่าเย็นกว่า ลากได้ไกลกว่า ประหยัดไฟกว่า .... เป็นคุณจะเลือกตัวไหนหละ(ถ้าเลือกได้)

Comment

มันอยู่ที่ใจ

Comment

ขอบคุณครับ เลือกไม่ได้แล้วล่ะครับ สอย C0 มาเรียบร้อยแล้ว พอดีต้องใช้งานด่วน เดินหาทั่วพันทิพ ไม่มี E0 เลยซักร้าน อย่าว่าแต่ E0 เลย E8500 C0 เองยังหายากเลยครับ

Comment

สอยมาแล้วใช้ให้คุ้ม ไม่ต้องคิดมาก ....
            เอามาใช้งานจริงๆมันไม่ได้ต่างอะไรกันเลย ถ้าจะเอามาคล็อคหน่อยๆหรือหนักๆก็ว่าไปอย่าง

Comment

Working...
            X