Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปันหากับเน็ทที่หอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปันหากับเน็ทที่หอครับ

มีปันหากับเน็ทที่หอครับ

มีคนนึงมันจะคอยดึงเน็ทตลอดอะ ปกติวิ่ง 700-800kb

ถ้า IPมันเข้ามาจะเหลือ 100-200kb ผมใช้netcut มัน มันก็ไม่หลุดนะ

เน็ทยังช้าเหมือนเดิม

ผมไม่รู้จะทำไงกะมันแล้ว คนอื่นๆก็เดือดร้อนครับ

ช่วยหน่อย ผมก็เสียเงินเล่นแต่เปนงี้เซ็งเลย

ขอโปรแกรมอะไรก้ได้ที่จัดการมันได้ที

อย่างยิงเครื่องมันเงี่ย ผมไม่ได้จะไปใช้ทางไม่ดีนะ แต่ต้องการแก้ไขปันหาจริงๆ

ปล.เจ้าของหอไม่อยู่ อยู่แต่แม่บ้าน เลยไม่รู้จะทำไงอะคับ

มันต้องควบคุมที่ต้นทางเท่านั้นครับควบคุมที่ระดับFire-Wall ไม่มีวิธีอื่นๆที่เหมาะสมแล้ว
    หรือไม่ก็หาโปรแกรมที่ทำให้เครื่องเข้าวินโดวไม่ได้แล้วส่งไปให้เขา(คงจะยากสมัยนี้)

Comment

ย้ายหอ

Comment

1. เดินไปบอกมันว่าเกรงใจคนอื่นบ้างถ้ามีมารยาทคงจะเลิกโหลด
        2. พิมข้อความด่ามันแปะไว้ทุบประตูแล้ววิ่งหนีทำแบบนี้ทุกครั้งที่เน็ตช้าเดี๋ยวมันก็รำคาญ
        3. เดินไปถอดสายมันออกเลยถ้ามันถามบอกมันว่าเน็ตหอเสีย(เฉพาะห้องมัน)
        4. เปลี่ยนเน็ตเป็น 56k (มันจะไม่โหลดเลยเพราะเข้าเวบไปโหลดก็ไม่ได้)
        5. โหลดแข่งกับมันไปเลยเอาให้เหลือ 1-2kb ไปโลด
        6. เลิกเล่นที่หอไปเล่นที่ร้านแทน
        7. ที่พูดมาทั้งหมดนั้นไม่ควรเอาไปใช้งานจริงเพราะได้รับโบนัสพิเศษ จึงควรรอถามคนต่อไป

Comment

อย่าว่างั้นงี้เลยน่ะครับ...

เดิมๆ วิ่งที่ 700-800 แต่พอมีคนนั้นเข้ามาวิ่งที่ 100-200 ผมว่ามันก็น่าจะปกตินะครับ..

เพราะว่าเนตหอ มันก็เป็นการแชร์กันอยู่แล้วน่ะ...อีกอย่างเหลือ 100-200 นี้ผมก็ว่า

มันปกติน่ะ..หอผมบางทีวิ่งยังไม่ถึง 100 เลย...บางทีก็หลุดไปเลยเหมือนโดน เนตคัท

แต่ว่าผมก็ไม่ได้ลงแอนตี้หรือว่าลงเนตคัทเพื่อตัดกลับหรอกครับ...เพราะมันก็เหมือนการ

แชร์กันอยู่แล้ว...อีกอย่างผมไม่ได้โหลดบิทด้วย ใช้ ไออี7 โหลดเอา...

Comment

ไม่หรอกผมเปิด netcut ดู ip ตลอด พอไม่มีมัน เน็ทเร็วจิงๆ

แต่พอมันเข้ามาเน็ทช้าทันตา เหอะๆ

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
              1. เดินไปบอกมันว่าเกรงใจคนอื่นบ้างถ้ามีมารยาทคงจะเลิกโหลด
              2. พิมข้อความด่ามันแปะไว้ทุบประตูแล้ววิ่งหนีทำแบบนี้ทุกครั้งที่เน็ตช้าเดี๋ยวมันก็รำคาญ
              3. เดินไปถอดสายมันออกเลยถ้ามันถามบอกมันว่าเน็ตหอเสีย(เฉพาะห้องมัน)
              4. เปลี่ยนเน็ตเป็น 56k (มันจะไม่โหลดเลยเพราะเข้าเวบไปโหลดก็ไม่ได้)
              5. โหลดแข่งกับมันไปเลยเอาให้เหลือ 1-2kb ไปโลด
              6. เลิกเล่นที่หอไปเล่นที่ร้านแทน
              7. ที่พูดมาทั้งหมดนั้นไม่ควรเอาไปใช้งานจริงเพราะได้รับโบนัสพิเศษ จึงควรรอถามคนต่อไป
              ทำตามท่านนี้โล้ด
              ที่หอผมหน้าประตูติดป้ายบอกเลย ห้ามโหลดบิท
              ดีที่ผมไม่ได้ใช้ด้วย สัญญาณ wireless ไปไม่ถึงชั้น 8

รอเจ้าของหอกลับมา ค่อยแจ้งบล็อคบิทไปเลยครับ หรือไม่ก็ทำ server ไม่งั้นย้ายหอ
              กรณีแบบนี้ค่อยๆพูดกันดีกว่าครับ
              วิธีที่ 1 น่าจะดีสุด ถ้าเค้ามีความเกรงใจกันบ้างนะ

Comment

Working...
              X