Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อสงสัย HIS 4850 Turbo รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อสงสัย HIS 4850 Turbo รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ

คือ ผมสงสัยเรื่อง ถ่าน ที่ใช้บน board ของ His 4850 turbo อะครับทำไมบางตัวเป็นถ่านแบบเก่าแล้้ว บางตัวเป็นแบบ Solit อะครับ

พอถามที่ร้านก็มีคนบอกว่า His ที่ประกัน Dcom จะมีแบบเดียวกันหมด อันนี้จริงหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบให้กระจ่างด้วยครับ

เพราะ ผมไปเห็นอีกร้านมันเป็นถ่านแบบ Solit แต่มันบอกว่าไม่ใช่ประกัน D Com นี้สิครับ

ตามรุป ครับ จุดที่ถ่าน คือที่ลูกศรสี เหลืองที่ผมชี้นะครับ ถ้าผมใช้ศัพท์เทคนิคผิดก็รบกวนช่วยแก้ให้หน่อยนะครับ เพราะไม่รุ้จริงๆๆ
    HIS radeon HD 4850 IceQ 4 Turbo 03.jpg

มันใช่ถ่านเหรอคับ นึกว่าคอมเดนเซอร์อะ

Comment

คาปาซิสเตอร์หรือป่าวอ่ะนั่น

Comment

เค้าเรียกว่า โซลิดคาปาซิเตอร์ ครับ...ม่ายใช่ถ่าน...

รุ่นใหม่ๆที่มีคุณภาพเป็นโซลิดกันหมดแล้วครับ...

Comment

โชลิดคาปาชิสเตอร์ จะดีกว่าธรรมดาแต่ คาปาธรรมดามันคุณภาพดีอยู่แล้วก้แทบไม่ต่างกันหรอก

Comment

แต่ผมว่าต่างนะครับ เรื่องอายุการใช้งาน นะครับ ผมว่าแบบ โชลิดคาปาชิสเตอร์ มันจะนานกว่าเยอะเลยนะครับ

แล้วที่ผมถามเรื่อง His ที่ประกัน Dcom คาปาชิสเตอร์ จะมีแบบเดียวกันหมดคือเป็นแบบเก่าหมด

อันนี้มันจริงหรือเปล่าครับ

คือผมอยากได้แบบ โชลิดคาปาชิสเตอร์ แต่ประกัน Dcom พอจะหาได้ไหมครับ

Comment

ของผมประกัน Dcom ก็ Solid ทั้งหมดนี่ครับ

Comment

Comment

อ่าว แสดงว่าร้านที่ผม ไปถามนี้ต้ม ผม แล้ว อะดิ งั้น ของพี่ที่ประกับ D COm นะครับ รบกวนถามหน่อยว่าซื้อที่ร้านไหนหรอครับ (ที่พันธ์ทิพย์ นะครับ)

Comment

ของผมประกัน Dcom ก็เป็น C-solit อะครับ

Comment

ผมก็ประกัน D com ก็ C-solit เหมือนกันครับ

Comment

ของผม ......ต้องงัดมาดูก่องนะ ไม่เคยสังเกตุใส่แล้วรื่นปรี๊ดเป็นใช้ได้ อะ อิอิ

Comment

มันดูกันยังไงละครับท่าน ของผมมันเหมือนในรู้อะ -*- ประกัน D-Com ถอยมาจากร้าน JIB

Comment

ของผม สับไปสับมาหลายตัวแล้วครับ ตอนไปซื้อของที่ Jib ก็เปิดของเค้าดูหลายสิบกล่อง(หาที่สติ๊กเกอไม่เปิดอ่ะ เรื่องมากเอง ><)มันเป็นที่ล็อตผลิตครับ D com มีทั้งธรรมดาแล้ว โซลิค ตอนนี้ CF อยู่ ผมมีอย่างละตัวไม่ต้องคิดมากครับ น่าจะเบื่อก่อน ประกันหมดนะท่าน แล้วก็ตัว ที่เป็นธรรมดาของผมลากไปได้ไกลกว่านะเอ่อ ขอบอก

Comment

ของผมก่ะ D-Com All Solit

-*-

Comment

Working...
                              X