Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ drive หายทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ drive หายทำไงดี

วันนี้ผมเปิด computer มาปรากฎว่า drives ที่ผมแบ่งเอาไว้ 2 ตัวหายไปจาก my computer ครับ ให้พอมีวิธีแก้ไขให้มันกลับมาบ้างครับ
    ผมใช้ winXP sp3 ครับ

1 - อาจจะแบ่งไม่สมบูรณ์
    2 - อาจจะยังไม่ได้ฟอแมท

คลิกขวาที่ มายคอม เลือก เมเนจ เลือก ดิสเมเนจเม้น ลองดูอะครับ

Comment

ตาม ข้างบน

ตรง ดิสเมเนจเม้น ถ้าเห็น พาทิชั่น แต่ไม่มี ชื่อไดว้ ก็ คลิกขวาแล้วเลือก เชนจได้ เลตเตอร์ พาท แล้วใส่ เลขไดว์ลงไปแล้วมันก็จะกลับมา

ถ้าเป็นว่างๆ สี เทาๆ ดำๆ ก็ แปลว่าไม่ได้สร้างพาทิชั่นไว้

Comment

คือว่าเครื่องที่ผมใช้ผมแบ่งมา 2 เดือนและใช้งานปกติครับ จนมาถึงเมื่อเช้านี้ครับ ที่ Drive มันหายไปครับ

Comment

เข้าไปดูใน Fdisk ครับผม หรือ พาธิชั่นแมจิก ก็ได้ครับ น่าจะรู้แน่นอนครับผม

Comment

Working...
          X