Announcement

Collapse
No announcement yet.

2ZS ตัวเต็มตั้ง Decode DTS บน Vista แล้วเสียงออกมาเป็นซ่าๆทำยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2ZS ตัวเต็มตั้ง Decode DTS บน Vista แล้วเสียงออกมาเป็นซ่าๆทำยังไงดีครับ

2ZS ตัวเต็มตั้ง Decode DTS บน Vista แล้วเสียงออกมาเป็นซ่าๆทำยังไงดีครับ

ใช้ Pax 6.25 อะครับ Driver

ไปที่ Consloe ก็ เลือก use internal decode แล้ว

ใช้ mpc home ดูครับ ตัว fiter dts decode เลือก use spdif แล้ว

เสียงออกซ่าๆไม่ออกเสียงเลยครับ

ทำตรงใหนพลาดครับเนี่ย

แต่ถ้าเป็น PowerDVD เลือก user spdif ออกปรกติครับ เสียงมา
    Last edited by hack3rb43; 17 Nov 2008, 16:01:57.

DTS ใน DVD -video นะ

default device ใน control panel

เปลี่ยนจาก Audigy 2 zs speaker

เป็น audigy 2 zs digital out

ส่วนถ้า DTS CD ใช้ไม่ไ่ด้

Comment

ใช้ได้ละครับ

แต่แปลกๆตรงเสียงมันมี เหมือนจิดๆ ซ่าๆ กระตุก งง 555

Comment

สงสัยเป็นที่เสียงของหนังแน่เลย บางเรื่องไม่เป็น

ปล

เท่าที่รู้สึกถ้าใช้ DTS Decode ของ MPC HOME เสียงจะดีแน่นมากๆ แต่บางเรื่องมีจิดๆ

แต่ถ้า ใช้ Filter AC3Fiter เสียงจะไม่แน่นเท่าแต่ ไม่มีเสียงจิดๆ
        Last edited by hack3rb43; 17 Nov 2008, 16:36:29.

Comment

Working...
        X