overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: เล่น Need For Speed : undercover แล้วขึ้นจอฟ้า

OverclockZone Member warod28's Avatar

Default เล่น Need For Speed : undercover แล้วขึ้นจอฟ้า

เล่น Need For Speed : undercover แล้วขึ้นจอฟ้า
    เริ่ม intro เรื่องไปซักพักขึ้นจอฟ้าครับ ใครเจอเหมือนผมบ้าง
    ผมใช้ CPU Intel Q6600
    RAM 4G
    VGA Ati HD2900XT (Driver 8.11)
    ใครมีวิธีแก้แจ้งด่วนครับ

OverclockZone Member Xi44C's Avatar

ของผมปรกตินะครับ

สเปกตามลายเซ็น แต่รู้สึกว่า Movie มันไม่ค่อยละเอียดยังไงก็มะรู้

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

เนื้อเรื่องสงสัยมีแก้แน่เลย งงมากๆ

OverclockZone Member karas100's Avatar

เฮ้ยๆ มาแล้วเรอะ- -*

OverclockZone Member NรกZa55's Avatar

เอามาจากไหนกัน

OverclockZone Member artyeg's Avatar
    ปิ่นเกล้า , ศาลายา

รบกวนถามนิดนึงครับ ว่ามันเป็นไงบ้าง เทียบกับ Cabon กับ MWT ตอนนี้กำลัีงบิตมาเล่นอยู่

OverclockZone Member

ผมก็เป็นแบบกับคุณนะ แต่เฉพาะตอนเล่นเกม
    สเป็คคอมฯของผมก็คือ
    CPU : Intel Core 2 Quad CPU Q9550 2.83GHz
    MB : ASUS P5Q _ BIOS 1501
    RAM : OCZ PLATNUM 2GB 800MHz 2ตัว รวมเป็น 4GB
    HD : 500 GB
    VGA : XFX 9800 GTX+ 512MB DDR 3 _ Driver: 178.24
    PSU : ASUS A55GA 550W

ส่วนมากที่เป็นจะเป็นเกมใหม่ๆ เกมเก่าๆจะไม่เป็น เช่นพวก (ที่ผมเล่นนะ)

เกมที่ขึ้นจอฟ้า
    Assassin's Creed
    Spider-Man:Web of Shadows
    Farcry 2

เกมที่ไม่ขึ้นจอฟ้า
    Transformers The Game
    Guitar Hero 3/Aerosmith
    Spider-Man 3
    Call of Duty 2
    Age of Empires 3
    และที่แปลกก็คือ Gears of War

เครื่องผมเป็นตั้งแต่ซื้อมาเลยหล่ะ ผมก็ได้เอาไปให้ร้านดูให้...เชื่อไหม มันไม่ขึ้นจอฟ้าผมให้ที่ร้านเปิดทดสอบดู 2-3 ชม.ไม่เป็น
    ทั้งเล่นเกมกับเปิดโปรแกรมหลายโปรแกรมพร้อมกัน....ไม่เป็น (สงสัยมันคงจะกลัวช่างมั้งครับ)
    แต่พอกลับมาบ้าน เอาอีกแล้วครับ เล่นเกมไปไม่ถึง 3 นาที ขึ้นจอฟ้าครับ
    ผมก็พยายามคิดว่ามันเกิดจากอะไร การ์ดจอหรือเปล่า...ไม่น่าจะใช่ เพราะก็มีเกมอื่นๆที่เล่นได้ และ drivers ก็ล่าสุด
    BIOS MB หล่ะ...ก็ไม่ใช่ เพราะเพิ่งอัฟเวอร์ชั่นใหม่มาสดๆร้อนๆ PSU หล่ะ....ไม่ ผมว่าไฟมันก็น่าจะพอ
    และสุดท้ายก็มาโจ๊ะ! ที่แรมครับ ไม่รู้ทำไมอะไรมันทำให้สะกิดใจผม เหมือนพลายกระชิบ
    "ลองถอดแรมออกแถวนึงสิ! ลองถอดแรมออกแถวนึงสิ! ลองถอดแรมออกแถวนึงสิ!" (เป็นเสียงเอ็กโค้ในหัว)
    ผมก็ลองถอดแรมออกแถวนึง แล้วลองเล่นดู Farcry 2 ครับเล่นไป 10 นาที ไม่เป็น 50 นาที ไม่เป็น ชั่วโมงครึ่งก็ไม่เป็นอีก เล่นไปจน 2 ชม.ครึ่ง
    ก็ต้องเลิกเล่นเพราะเล่นไม่ไหว ตาลายครับ เอาหล่ะและผมก็คิดว่า แรมมันคงใส่ไม่แน่นพอหรืออะไรประมาณนี้
    ผมก็เลยถอดแรมออกมาทั้งหมด เช็ดแรมให้สะอาด แล้วก็ใส่กลับเข้าไปใหม่ ผลปรากฎว่าตอนเล่นเกม มันขึ้นฟ้าอีกครับ
    ให้ตายสิ! เช็งสุดๆ ผมเลยคิดว่ามันเป็นที่แรมจริงๆ ใส่แรมแถวนึงเล่นได้ แต่ 2 แถวกลับเล่นแล้วขึ้นจฟ้า ผมทำแบบนี้ไป 2-3 ครั้ง เพื่อให้แน่ใจ
    สุดท้ายเครื่องผมก็เป็นที่แรมจริงๆครับ แต่จริงๆแล้วแรมไม่เสียหรอกนะ เพราะผมก็ลองใส่สะหรับกัน มันก็ไม่มีปัญหาทั้ง 2 ตัว
    มันคงจะทำงานไม่เข้ากันกับตัวMB ต้องรอเก็บตังหาตัวใหม่
    แต่ว่านะจอฟ้าก็เกิดได้หลายอย่าง คุณ WAROD28 ก็ลองทำตามที่ผมบอกไปนะครับ ถ้าเป็นอีกผมก็ไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไร
    Last edited by yin_yang; 18 Nov 2008 at 10:25:43.

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

ผมก็เป็นครับ พอรีสตาร์ตเครื่องใหม่จอฟ้าหายไปแต่จะเด้งออก เป็นช่วงๆ ตอนแรกนึกว่า เป็นที่ไดร์เวอร์ ATI แต่ที่อ่านคนใช้ ค่ายเขียวก็เป็นเหมือนกัน สงสัยบัคของเกมส์

รู้สึกผิดหวังกับกราฟฟิคพอสมควร แต่ก็จะเล่นเผื่อมันจะสนุก

OverclockZone Member warod28's Avatar

อาการจอฟ้าหายแล้วครับ
    ลงใหม่ที่้ HDD ตัวเดียวกับ windows อาการหายเลย (งงมะ)

เล่นแล้วให้ความรู้สึกยังกะ remake ภาค Most Wanted

Bookmarks

Bookmarks