Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมไม่ได้ค่ะ..helpๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมไม่ได้ค่ะ..helpๆๆๆ

คืองี้ คะ เมื่อหนูเปิดคอมขึ้นมาใช้...ปรากดว่ามันค้างอ่ะค่ะ...ค้างอยู่ตรงหน้าก่อนเข้าวินโดอ่ะค่ะก็เลยรีสตาร์ทแล้วมันก้อค้างอยู่อีก...ทีนี้ก้อเลยตบมันตรงปุ่ม พาวเว้อ...แล้วมันก้อดับไปเลยค่ะ...ทีนี้กดพาวเว้อก้อไม่ติดด้วยเงียบไปเลย

เกิดอารายขึ้นค่ะ...เป็นที่ พาวเว้อซัพพลายป่ะค่ะหรือว่าเมนบอร์ด..

ช่วยทีนะคะ...

ขอบคุณคร่า ....

Originally posted by สวยทั้งวัน View Post
    คืองี้ คะ เมื่อหนูเปิดคอมขึ้นมาใช้...ปรากดว่ามันค้างอ่ะค่ะ...ค้างอยู่ตรงหน้าก่อนเข้าวินโดอ่ะค่ะก็เลยรีสตาร์ทแล้วมันก้อค้างอยู่อีก...ทีนี้ก้อเลยตบมันตรงปุ่ม พาวเว้อ...แล้วมันก้อดับไปเลยค่ะ...ทีนี้กดพาวเว้อก้อไม่ติดด้วยเงียบไปเลย

เกิดอารายขึ้นค่ะ...เป็นที่ พาวเว้อซัพพลายป่ะค่ะหรือว่าเมนบอร์ด..

ช่วยทีนะคะ...

ขอบคุณคร่า ....
    คอมสลบเพราะโดนตบครับ ต้องลองเอาพาวเวอร์อันอื่นเสียบดู ถ้าฟื้นก็เปลี่ยนพาวเวอร์

ยังไงรอฟังท่านอื่นดูครับ

ล้อเล่นนะเรื่องตบนะ อุปกรณ์มันคงเสื่อมตามอายุ

Comment

การ์ดจอ ไม่ก็แรมกำลังมีปัญหา

Comment

สงสัยจะต้องหาคนที่ชำนาญช่วยเช็คให้แล้วล่ะครับ

Comment

บู๊ทไม่เข้าน่าจาเป็นที่แรมครับ ลองถอดมาเช็ดๆถูๆดูครับ(ถอดเปนป่าวหว่า)

Comment

อืมครับจากที่ดูแล้วมันมีเสียงเวลาเปิดไหมครับ หรือเปิดขึ้นไฟ แดงข้างไม่มีเสียง ซีพียูไปแล้วงับ
            ถ้าเปิดมะขึ้นเช็คบอร์ดดูครับ ลองเครียร์ไบออสดูงับถ้ามีเสียงดังออกมาแสดงว่า การ์ดจอหลวมหรือแรมงับ

Comment

ถ้าค้างก่อนจะใกล้เข้าวินโดว์นะครับ ผมว่าน่าจะเป้นวินโดว์มีปัญหาอ่ะครับ แล้วเปิดไม่ติดนี่ลองเช็คฮาร์ดแวร์คร่าวๆก่อนครับ ลองมาขัดมาเป่ามาถูดู ถ้าไม่ไหวจริงๆ ลอยให้ช่างลุยดีกว่าครับ ดีกว่าเสียเยอะหนัก

Comment

Working...
              X