Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต 1เมกทรู จะต่อ 2 เครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต 1เมกทรู จะต่อ 2 เครื่อง

คือเน็ตที่บ้าน 1 เมกจากทรู เป็นโมเด็มต้องคอนน็ทเอา จะต่อ 2 เครื่องได้ไงครับ

ลองอ่านเก่าๆ ดูละกานงัยมีถามหลายคนละ

ps ท่านขี้เกียจ ค้นหา ผมก็ขี้เกียจพิมยาวงับ เหอๆ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
      ลองอ่านเก่าๆ ดูละกานงัยมีถามหลายคนละ

ps ท่านขี้เกียจ ค้นหา ผมก็ขี้เกียจพิมยาวงับ เหอๆ
      ซะงั้น google ช่วยท่านได้ กระทู้เก่าถามกันเยอะแยะ

พิมพ์คำว่า lan แชร์เน็ต ผลที่ได้ครับ

http://www.google.co.th/search?hl=th...%B8%95&spell=1

Comment

สำหรับคนไม่รู้อาจเป็นเรื่องยาก แต่ท่านเทพทั้งหลายง่ายมาก แต่ขอบคุณที่บอก

Comment

หาซื้อ hub มา1ตัวแล้ว หาวิธีทำแชร์เลยครับ หรือลงทุนเพิ่มอีกนิดซื้อRouterตัวใหม่มาใช้ สดวกกว่า

Comment

อยู่แถวไหนอะ ถ้าอยู่ไม่ไกลไปช่วยทำให้ก็ได้
            ของที่ต้องใช้ก็น่าจะมี hub (ไม่ใช่ usb hub นะครับ) 1 ตัว และก็สายแลน 2 เส้น เชื่อมต่อกัน แล้วก็ set เครื่องทั้ง 2 อีกประมาณ 10 นาทีก็เสร็จ
            Last edited by moteabc; 20 Nov 2008, 16:28:42.

Comment

Originally posted by moteabc View Post
              อยู่แถวไหนอะ ถ้าอยู่ไม่ไกลไปช่วยทำให้ก็ได้
              ของที่ต้องใช้ก็น่าจะมี hub (ไม่ใช่ usb hub นะครับ) 1 ตัว และก็สายแลน 2 เส้น เชื่อมต่อกัน แล้วก็ set เครื่องทั้ง 2 อีกประมาณ 10 นาทีก็เสร็จ
              น้ำใจงามมากครับ ไม่เหมือนบางท่านเลย ก็คนไม่รู้ไม่เข้าใจนี้น่า ถามแค่นี้ก็ไม่ได้

Comment

55+ ใจเย็นท่าน จขกท.

ลองดูโมเด็มท่านก่อนนะครับ ใช้รุ่นไหน พอรู้รู่นแล้วก็ไปหาใน google ดูว่ามันเป็น Modem/Router ป่าว

ถ้าใช่ ขั้นต่อไปท่านไปหาวิธี Config มันเป็นเป็น Router นะครับ แล้วเปิด DHCP ไว้ด้วยเลย

สุดท้ายท่านก็ไปหาซื้อ Network Switch มา 1 ตัว ต่อสายแลนเครื่องทั้งสองและ Router ก็จะได้แล้วครับ

Comment

ดันๆ

Comment

หรือจะซื้อ ไวเลสเราเตอร์แบบออลอินวัน เลยก็ได้ ทีเดียวต่อได้ทั้งมีสายและไร้สาย

Comment

Working...
                    X