Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้ว.. คลื่นใส้ อาเจียน..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้ว.. คลื่นใส้ อาเจียน..

เกิดจากจากอะไรหรอ..
    เมื่อก่อนเล่นจอธรรมดาไม่เป็นไร
    พอเปลียนมาเป็น LCD แล้วเป็นอะ
    เล่น FAR CRY ครับ

Far cry 2 ผมเล่นแล้วก็มึนๆเหมือนกันนะครับ เกมมันทำมามุมกล้องมึนๆดี ผมว่านะ ปกติผมเล่นพวก CSS TF2
    3-4 ชม. นี่เฉยๆเลยนะครับ แต่กับ Farcry นี่ไม่รู้ทำไมมึนเหมือนกัน

Comment

Far cry 2 ผมเล่นได้ 5 นาทีครับ

จบโหมดฝึกเล่นก็ไม่ไหวแล้วครับ

Comment

มะใช้จอกว้างแต่เกมมันไม่กว้าง ตาก็เลยเบลอเหรอครับ ผมว่าเป็นที่เกมด้วยมั้ง Far สีมันออกแนวทึบ ไม่สด

Comment

สำหรับผมจะไม่ค่อยถูกโรคกับ Half Life ครับ เล่นทีไรมึน....จะอ้วก
          แต่ FPS เกมอื่น ไมว่าจะ Crysis, Farcry2, COD, Bioshock ไม่ค่อยมึนครับ.....แปลก

Comment

เมาแดดครับผมว่าเล่นนานแล้วหน้ามืดเดี๋ยวมืดเดี๋ยวสว่าง

แดดมันแรงก็เงี้ย

Comment

สงสัยจะเป็นอย่างที่ ข้างบนว่า เมาแดด ชัวครับ แดดแรงจิง

Comment

เล่น far cry ปรับ Resolution ที่เท่าไรอ่าครับ 1680 รึเปล่า

ถ้าใช่ หาตัวแ้ก้ อ่าครับ มันจะมีอยู่ เพื่อนผมเอามาให้อีกที

มันจะ ได้ ภาพ แบบ 1680 ที่แท้จริง ผมลองแล้วก็ช่วยได้เยอะเลย ตัวโปรแกรมจะชื่อ

Fc2Fov

ถ้าลองแล้วแล้วยังเป้นอยู่ คงจะเป้นที่ ประสาทการรับรู้ ของแต่ละคนอ่าครับ เพราะในเกม นี้ค่อนข้างจะ ทำอะไร ที่ ชวนปวดหัว น่าดู เช่น การเดินที่ค่อยข้างเหมือนจิง ถนนที่ไม่เรียบ แดด ที่แรง ภาพเบลอๆ จากการถูกยิง การเป็นไข้ และ อีกสารพัด

ส่วนผม ปกติ ไม่เป้นไร สงสัยชิน

Comment

เป็นเพราะการตอบสนองของภาพ(respon time)มันช้าไปหรือปล่าวครับ เช่น 5ms-8ms เวลาเราเลื่อนเป้าไวๆ ถ้าสังเกตุจะเห็นว่าภาพขณะเลื่อนมันจะสั่นๆเบลอๆเล็กน้อย และจะชัดขึ้นเมื่อภาพหยุดนิ่ง มันจะเป็นกับพวกLCD แต่ถ้ารุ่นดีๆหน่อย2ms ก็ช่วยได้นิดหน่อย
                  ที่เล่นCRTไม่มึน เพราะCRTมันตอบสนองเร็วกว่าLCDเยอะ

Comment

Originally posted by champ_korn View Post
                    สำหรับผมจะไม่ค่อยถูกโรคกับ Half Life ครับ เล่นทีไรมึน....จะอ้วก
                    แต่ FPS เกมอื่น ไมว่าจะ Crysis, Farcry2, COD, Bioshock ไม่ค่อยมึนครับ.....แปลก
                    เป็นเหมือนกันเลย

Comment

เคยแต่เวียนๆ แต่ไม่เคยคลื่นไส้อาเจียนอะ

Comment

คลื่นไส้อาเจียนแล้ว ชอบกินของเปรี้ยวๆด้วยหรือป่าวครับ ลองปรึกษาหมอดูนะครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ ตอนเล่น Half Life เล่นที่ไร เกิดอาการนี้ทุกที

Comment

ผมก็มึน นึกว่าเป็นคนเดียว เมาท์มันหมุนเร็วไปครับ เจอฟ้าทีเจอดินที มึนจริง ๆ เล่นไปถึงที่เจอบัดดี้เราอ่ะครับ หยุดเลย

Comment

เป้นที่เกมล่ะคับ ไม่ได้เป็นที่จอ

Comment

Working...
                              X