Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับโน๊คบุ๊คหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับโน๊คบุ๊คหน่อยครับ

ผมมีงบ 30000 บาท ใช้งานทั่วไป เล่นเน็ตบ่อย โหลดบิท ดูหนัง ฟังเพลง งานกราฟฟิคด้วยพอประมาณ ผมอยากได้แบบทนๆ คุ้มค่าหน่อย เพราะคงใช้งานไปอีกนานและพกพาพอสมควรคือไม่ได้ใช้อยู่ที่บ้านอย่างเดียวอ่ะครับ
    ผมสนใจอยู่ 3 ยี่ห้อคือ compaq dell lenovo-thinkpad ช่วยแนะนำหรือเรียงลำดับให้หน่อยครับว่า 3 ยี่ห้อนี้ อันไหนคุ้มค่า ทนทานกว่ากันครับ(มากสุด-น้อยสุด) แนะนำรุ่นให้ผมด้วยก็ดีครับ หรือมียี่ห้ออื่นที่คุ้มและทนกว่านี้ก็ได้นะครับ

สอบถามเรื่องซีพียูครับ ที่ระบุเป็นรุ่นเช่น t5850 t8100 ถ้าเป็นรุ่นเดียวกันรายละเอียดจะเหมือนกันเลยใช่มั้ยครับ เช่น โน๊คบุ๊คคนละรุ่นหรือคนละยี่ห้อ แต่ใช้ซีพียู t5850 เหมือนกันรายละเอียดของซีพียูจะเหมือนกันมั้ยครับ หรือว่าเป็น t5850 เหมือนกันแต่รายละเอียดของซีพียูอาจจะต่างกันได้ครับ ผมเห็นของ dell อ่ะครับ ในโบชัวร์ แต่คนละรุ่นกัน แต่ซีพียู intel core 2 duo T5850 เหมือนกันรุ่นนึง(inspiron)ระบุว่า2.0GHz , L2 2 MB , FSB 800 แต่อีกรุ่น(XPS)ระบุว่า 2.1 GHz , L2 2 MB , FSB 667

แล้วซื้อโน๊ตบุ๊คเนี่ยครับซื้อที่พันธุ์ทิพย์ดีหรือซื้อในงานคอมมาร์ทคุ้มกว่ากันครับ ถ้าคอมมาร์ทคุ้มกว่าก้อจะรองานคราวหน้าครับ จะได้เก็บข้อมูลไปก่อน หรือถ้าพันธุ์ทิพย์คุ้มกว่าอาจจะซื้อเลยอ่ะครับ แต่ผมก็ไม่ได้รีบร้อนอะไรครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยผมเห็นคนไปซื้อที่งานคอมมาร์ทเยอะมากเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ ผมเองไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่
    ขอบคุณครับ

แนะนำนะค่ะเป็น Dell Xps T5850 จอ 13 นิ้ว CPU 2.16 แรม 2 G ฮาร์ดิส 250 เป็นตัวใหม่ของ Dell เลยแรงแรงด้วยสเป็กสูง เบาเบา สีแดงสวยมาก เหมาะกับผู้หญิงอย่างเราค่ะ
    ตอนนี้มี 1 เครื่องสีแดงใหม่ยังไม่แกะกล่องราคากันเอง ถ้าซื้อจากร้านพันธ์ทิพย์ ประมาณ 38,000 กว่าบาทยังไม่ร่วม vat นะค่ะ แต่ขายถูกกว่าแน่นอนราคากันเอง 34,xxx บาทติดต่อสอบถามได้ที่ 086-5077126

Comment

เงียบจังครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำให้ผมหน่อยนะครับ ช่วยเรียงลำดับให้ด้วยนะครับ ผมสนใจ 3 ยี่ห้อนี้ แต่ถ้ามีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่ดีกว่าช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ
      และผมควรซื้อที่พันธุ์ทิพย์หรือรองานคอมมาร์ทดีครับ(ไม่รีบร้อน)

ขอบคุณครับ
      ปล.คุณzizazaครับ ผมขอเวลาตัดสินใจและเก็บข้อมูลก่อนละกันนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by a1 View Post
        เงียบจังครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำให้ผมหน่อยนะครับ ช่วยเรียงลำดับให้ด้วยนะครับ ผมสนใจ 3 ยี่ห้อนี้ แต่ถ้ามีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่ดีกว่าช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ
        และผมควรซื้อที่พันธุ์ทิพย์หรือรองานคอมมาร์ทดีครับ(ไม่รีบร้อน)

ขอบคุณครับ
        ปล.คุณzizazaครับ ผมขอเวลาตัดสินใจและเก็บข้อมูลก่อนละกันนะครับ ขอบคุณครับ
        ดูหนังf8vr จัดไปเลย

Comment

แนะนำf8vr คับเพราะเน้นดุหนังต้องati

Comment

Working...
          X