Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม คนที่ใช้จอ Dell 2408WFP ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม คนที่ใช้จอ Dell 2408WFP ครับ

สวัสดีครับบบ

พอดีว่า ผมพึ่งจะได้จอ 2408WFP มาวันนี้ หลังจากรอมาเกือบสองอาทิตย์อะคับ

พอมาเปิดจอดู แล้วเจอว่าทางด้านขวาของจอ มันจะมืดๆ ไปอยู่นิดหน่อย
    ถ้าใช้งานทั่วๆไป ไม่สังเกตุ ก็จะมองยากนิดนึงอะคับ

แต่ว่าถ้าเปิดหน้าจอพื้นสีขาวล้วน จะเห็นได้ค่อนข้างชัดเลยว่าความสว่างทางด้านขวาของจอ
    จะน้อยกว่าทางด้านซ้าย

เลยอยากจะถามน้าๆ คนที่ใช้จอตัวนี้ว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่าคับ
    ไอ้อาการยังงี้นี่เป็นปกติของจอตัวนี้รึเปล่า

-"- กำลังเครียดอยู่ครับ ซื้อมาตั้งแพง

ไม่มีเลยครับอาการแบบนี้

Comment

ถ้ามืดกว่าไม่มาก เป็นปกติของ LCD ครับ...

และเป็นที่จอนี้ด้วยครับ ของผมด้านซ้ายสว่างกว่านิดหน่อย แต่สังเกตไม่ออกครับ แต่เห็นเมื่อไรไม่รู้ ไม่อาจจะเมาไปเองก็ได้ครับ ก็เห็นมันสว่างเท่ากัน ณ ตอนนี้

ปล. ลองเอาจอออก ***งออกไปอีกครับ แล้วจะดีขึ้น

Comment

อ้อ จะเรียกว่าจอด้านซ้ายสว่างกว่านิดนึงก็คงไม่ผิดครับ

แต่ว่า ซัมซุง 19" ที่ผมใช้อีกตัวนึง มันก็ไม่เห็นชัดขนาดนี้นะครับ

อันนี้นี่แบบว่าเปิดพวกสีครามๆ หรือเทามาเนี่ยค่อนข้างจะดูออกเลย

จะหาดูจอตัวอื่นยังไงละหว่า -"- dell ก็ไม่มีฉอปซะงี้

Comment

ของผมด้านซ้ายสว่างกว่าหน่อยๆ ประมาณ 2-3นิ้ว
          ทางขวามืดประมาณ1นิ้ว

เป็นข้อเสียของมันข้อนึงที่ผมรู้อยู่แล้วตั้งแต่ก่อนซื้อ แต่ยอมรับได้เมื่อเทียบคุณภาพต่อราคาของมัน
          Last edited by JPS; 19 Nov 2008, 22:02:33.

Comment

เวน ซ้ำ
            Last edited by ez2q2031; 20 Nov 2008, 03:23:36.

Comment

แนะนำให้ส่งเคลม 700 กว่าบาทครับ

ผมใช้ 2407WFP-HC ไม่เห็นตรงไหนจะมืดกว่ากันเลยครับ จอระดับนี้ มันต้อง QC ดีๆแล้วครับ ถ้าแบบนี้ถ้าเคลมได้ก็เคลมด่วนครับ

ที่สำคัญ View Angle 178 ํ นะครับ Panel S-PVA ด้วย ถ้าเป็น TN ก็ว่าไปอย่าง มุมมองมันแคบกว่าเยอะ มองมุมต่างกันมันก็เพี้ยนบ้าง

คาดว่านี่คงมาจากการ Pack ของใส่กล่อง หรือไม่ก็ตอนขนส่งแหละครับ อาจแน่นเกินไป มีการกระเทือนนิดหน่อย ก็พังได้ครับ โดยเฉพาะกับจอ LCD พังง่ายมาก

Comment

Dell ก็โทรแจ้งซ่อมเลยสิครับไม่เสียตัง เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยมั้ง

Comment

ของคุณ ez2q2031
                  ืีัที่บอกว่า 2408WFP HC

เนี่ย มันต่างจาก 2408WFP ปกติยังไงอะคับ
                  เซิจอากู๋แล้วไม่เห็นมีบอกอะไรเลย

่ถ้าเป็นยังงี้ สงสัยได้ส่งเคลมใหม่กันเป็นแถวแน่แน่
                  แต่กลัวได้ตัวใหม่มาแล้วจะเจอ dead ไม่ก็ bright อะดิ -"-

Comment

ต้องมีูรูปมาให้ดูด้วยครับ ไม่งั้นบอกยากคิดภาพไม่ออก ไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันขนาดไหน

Comment

Working...
                    X