Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับจอฟ้า

เครื่องผมชอบขึ้นจอฟ้าครับและขึ้นข้อความว่า
    A problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage
    To you computer

A process or thread crucial to system operation has unexpectedly exited or been
    terminated

If this is the first time you’ve seen this stop error screen
    restart you computer. If this screen appears again , follow
    this steps:

Check to make sure any new hardware or software is properly installed
    If this is a new installation , ask your hardware or software manufacturer
    for any windows updates you might need.

If problems continue , disable or remove any newly installed hardware
    or software. Disable BIOS memory options such as caching or shadowing.
    If you need to use safe made to remove or disable components , restart
    Your computer , press F8 to select Advanced startup option , and then
    select safe made.

Technical information :
    ****** Stop : 0x000000F4 (0x00000003 , 0x8662CDA0 , 0x8662CF14 , 0x80604498)

Beginning dump of physical memory

ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่ได้ครับมันขึ้นว่า
    Setup did not find any hard disk driver installed in your computer.

Make sure any hard disk driver are powered on any properly connected.
    to your computer , and that any disk-related hardware configuration is
    correct . this may involve running a manufacturer-supplied diagnostic
    or setup program.
    Setup cannot continue. T quit setup , press F3

มันเป็นเพราะอะไรครับและจะแก้ได้อย่างไงครับ

แรมมีป้ญหา ลองถอดมาเอายากลงบถูเบาๆตรง ถ้าไม่หายลอง ใส่ทีละตัว แล้วดูว่าตัวใหนเสียไม่เสีย
    แล้วเครมเลย

Comment

ลงโปรแกรมใหม่ไม่ได้เพราะว่าแผ่น Windows ที่คุณเอามาลงไม่มี Driver SATA ครับเลยมองไม่เห็น HDD

Comment

ปกติผมก็ให้แผ่นนี้ลงตลอดครับ

Comment

ตอนที่ลงใหม่ ลงไดร์ฟเวอร์ให้ครบทุกตัวเลยครับ หายนะผมเคยเป็น

ไม่ได้เกี่ยวกะแรมอะไรเลยครับท่าน

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
            ตอนที่ลงใหม่ ลงไดร์ฟเวอร์ให้ครบทุกตัวเลยครับ หายนะผมเคยเป็น

ไม่ได้เกี่ยวกะแรมอะไรเลยครับท่าน
            โค๊ตมันบ่งบอกว่าเป็นปัญหาที่หน่อยความจำ ซึ่งดูจากอาการก่รู้ว่าเป็นที่แรม แล้วก็ลงวินโดว์ไม่ได้ ทั้งๆที่เคยลงได้ แต่เมิงมาบอกให้เขาลงไดร์เวอร์ กุถามจริง เมิงโง่หรือแกล้งโง่วะ ลงวินโดว์ไม่ผ่าน แต่มาบอกให้ลงไดร์เวอร์ให้ครบ

Comment

Originally posted by BoM View Post
              โค๊ตมันบ่งบอกว่าเป็นปัญหาที่หน่อยความจำ ซึ่งดูจากอาการก่รู้ว่าเป็นที่แรม แล้วก็ลงวินโดว์ไม่ได้ ทั้งๆที่เคยลงได้ แต่เมิงมาบอกให้เขาลงไดร์เวอร์ กุถามจริง เมิงโง่หรือแกล้งโง่วะ ลงวินโดว์ไม่ผ่าน แต่มาบอกให้ลงไดร์เวอร์ให้ครบ
              ใจร่มๆกันหน่อยครับ ทุกคนอยากช่วยกันทั้งนั้น

Comment

Originally posted by iOHOi View Post
                ปกติผมก็ให้แผ่นนี้ลงตลอดครับ
                ขึ้น Blue screen ตอน Boot เข้า Windows ใช่ไหมครับ
                ถ้าใช่น่าจะเกิดจาก มีการเช็ต bios ให้มองเห็น HDD เป็น SATA
                ซึ่งเป็นคำตอบว่าทำไมแผ่นที่คุณลงแต่ก่อนทำไมถึงลงได้ เพราะว่าแต่ก่อนมันถูก set เป็น IDE
                ดังนั้นให้เข้าไปเปลี่ยนเป็น IDE เหมื่อนเดิมซะ
                ผิดถูกไม่ว่ากันนะครับ เพราะผมเคยเป็นอย่างนี้

Comment

จากที่เคยเจอมาแบบนี้ไม่เกี่ยวกับแรม ก่อนอื่นทำให้ hdd ใช้งานได้ก่อนครับ

Comment

set BOIS เป็น defult แล้วลงวินโดวส์

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับตอนนี้ผมเปลี่ยนสาย SATA ใหม่ใช้ได้เป็นปกติแล้วครับ

Comment

Originally posted by iOHOi View Post
                        ขอบคุณทุกท่านครับตอนนี้ผมเปลี่ยนสาย SATA ใหม่ใช้ได้เป็นปกติแล้วครับ
                        เห็นมีบางคนบอกว่าแรมเสีย อย่าลืมเอาไปเคลมนะครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                          เห็นมีบางคนบอกว่าแรมเสีย อย่าลืมเอาไปเคลมนะครับ

ไอพม่า แล้วที่บอกว่าเมิงเคยเป้นล่ะ กุเห้นมันไกล้เคียงมากเลย

โค๊ตแบบนี้มันก้เป้นปัญหาของ ฮาร์ดแวร์ ไม้แรมก็ฮาร์ดดิส ไม่ฮาร์ดดิส แต่ส่วนมากมันจะเป้นที่แรม
                          กรือดาร oc จนไม่เสถียร แล้วโค๊ตที่มันเกี่ยวกับพวก ซอร์ฟแวร์ มันจะขึ้นอีกแบบ
                          มันจะฟ้องชื่อไฟล์ที่มีปัญหาให้ด้วย แล้วปัญหาที่เกี่ยวกับฮาร์ดแวร์เราก็ต้องหาไปทีละอย่าง
                          แล้วไอโค๊ตแบบนี้ เครื่องกุเป็นที่แรม กุเปลี่ยนแรมแล้วมันหาย

ไม่ใช่ลงไดร์เวอร์ให้ครบแล้วหายอย่างที่เมิงบอก ไอมั่ว!

Comment

Originally posted by BoM View Post
                            ไอพม่า แล้วที่บอกว่าเมิงเคยเป้นล่ะ กุเห้นมันไกล้เคียงมากเลย

โค๊ตแบบนี้มันก้เป้นปัญหาของ ฮาร์ดแวร์ ไม้แรมก็ฮาร์ดดิส ไม่ฮาร์ดดิส แต่ส่วนมากมันจะเป้นที่แรม
                            กรือดาร oc จนไม่เสถียร แล้วโค๊ตที่มันเกี่ยวกับพวก ซอร์ฟแวร์ มันจะขึ้นอีกแบบ
                            มันจะฟ้องชื่อไฟล์ที่มีปัญหาให้ด้วย แล้วปัญหาที่เกี่ยวกับฮาร์ดแวร์เราก็ต้องหาไปทีละอย่าง
                            แล้วไอโค๊ตแบบนี้ เครื่องกุเป็นที่แรม กุเปลี่ยนแรมแล้วมันหาย

ไม่ใช่ลงไดร์เวอร์ให้ครบแล้วหายอย่างที่เมิงบอก ไอมั่ว!
                            ไอ้ตูดกากเอ้ย

จอฟ้าที่มาจาก ไดร์ฟเวอร์ หรือซอฟแวร์ ไม่เคยเจอละสิ

Comment

ไอ้ตูดกากเอ้ย

จอฟ้าที่มาจาก ไดร์ฟเวอร์ หรือซอฟแวร์ ไม่เคยเจอละสิ
                              โง่หรือแกล้งโง่วะ

ถ้าซอร์ฟแวร์หรือไดร์เวอร์ โค๊ตที่ขึ้นมันจะฟ้องด้วยว่าเป็นที่ไฟล์ตัวใหนหรือไดร์เวอร์ตัวใหน

เมิงนี่โง่ได้ใจจริงๆ

Comment

Working...
                              X