Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไมโครคอนโทลเลอร์ ไม่บูต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไมโครคอนโทลเลอร์ ไม่บูต

พอดี Notebook Maxdata ECO 3100X ของผมมันไม่ยอมบูต นะครับ โชว์เฉพาะส่วนที่รายงานตอนแรก ที่เจอ HD, CDROM อะไรพวกนี้ แล้วไม่ยอมไปต่อ
    เปลี่ยน HD แล้วไม่หาย (ตั้ง HD บูตตอนตัวแรกแล้วนะครับ) จนปัญญาจริงๆๆ ถึงขนาดตัดแผ่น อลูมิเนียมเป็นแผ่นสี่เหลี่ยม เอาไประบายความร้อนตรงส่วน ชิพเซ็ตต่างๆๆ เกือบทุกตัวแล้วยังไม่หาย สงสัยเป็นที่ ไม่โคคอนโทลเลอร์แน่ๆๆ ครับ เลยอยากสอบถามมีวิธีการแก้ไขอื่นๆ บ้างไหมครับ อยากลองหลายๆ วิธี นะครับ

*******ที่เว็บเขาก็ไม่ยอมให้โหลด Driver แล้วนะคัับ...

ขอบคุณครับ ผม
Working...
X