Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทางลัดสำหรับ x4 9650 หน่อยครับ (มือใหม่สุดๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทางลัดสำหรับ x4 9650 หน่อยครับ (มือใหม่สุดๆ)

ขอออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมเป็นมือใหม่ในการ OC
    คือผมอยากได้ซัก 2.6-2.8g อ่ะครับ
    ทรัพยากรทีมี
    X4 9650
    asus m3a78
    ram 2*1g 800 (kington)
    พอจะไหวไม๊ครับสำหรับ 2.6-2.8g

อ่อ อีกอย่างผมจะดูความร้อนของ เจ้า 9650 กับ m/b ของผมได้จากที่ไหนอ่ะครับ มี cpu-z นะ แต่ดูไม่เป็น 555+

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Originally posted by akera_4 View Post
    ขอออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมเป็นมือใหม่ในการ OC
    คือผมอยากได้ซัก 2.6-2.8g อ่ะครับ
    ทรัพยากรทีมี
    X4 9650
    asus m3a78
    ram 2*1g 800 (kington)
    พอจะไหวไม๊ครับสำหรับ 2.6-2.8g

อ่อ อีกอย่างผมจะดูความร้อนของ เจ้า 9650 กับ m/b ของผมได้จากที่ไหนอ่ะครับ มี cpu-z นะ แต่ดูไม่เป็น 555+

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ
    รออีก 2 วันครับ เดียวถ่านรูป ใบออสมาให้เลยครับ อิอิ
    ต่างกันแค่แรมเองครับ

Comment

ขอบคุณครับ
      แล้ว ของท่านวิกร ใช้แรมไรเหรอครับ

Comment

เครื่องนี้น่าจะเป็น GEIL VALUE ไม่งั้นก็ GSKILL PQ นะครับ ถูกดี ไม่แพง เดียวเดินไปดูก่อน ว่าจะเอาไรดีครับ

Comment

ผมหา 9650 ไม่ได้เลยเอา 6550 มาแทนครับ ลองปรับไล่ดนะครับ CPU ต่างกัน แรมต่างกัน ตั้งใบออสเหมือนกัน ที่เดียวไม่สิทธ์ บูทไม่ขึ้นนะครับ

Comment

^
            Case โล่งดีจัง ท่าน

Comment

ขอบคุณ ท่าน วิกร มากครับ
              เด๋วจะลองโมฯ ดูครับ

Comment

มีต่อไหมท่านวิกร..รอชม

Comment

Working...
                X