Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Water Cooling กับ VGA อย่างเดียวได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Water Cooling กับ VGA อย่างเดียวได้ไหมครับ

ผมอยากลองเล่นน้บ้างครับ แต่ก็คงใช้แต่ VGA อย่างเดียวครับ ไม่รู้ว่าจะเลือกตัวไหนดีครับ ตอนนี้ผมใช้ ASUS EAH4850 อยู่ครับ

เลยอยากสอบถามเกี่ยวกับระบบน้ำที่จะนำมาใช้นะครับ ไม่รู้ว่ามันจะใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า

ตัวนี้นะครับ

Thermaltake Tide Water
    http://www.jedicool.com/product.php?id=753

ถ้าซื้อตัวนี้มาแล้วมันจะต้องซื้อ Block เพิ่มด้วยไหมครับ งงมาก ไม่มีความรู้เลยครับ แล้วถ้าซื้อมาแล้วมันสามารถที่จะรองรับกับการ์ดจอในอนาคตได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับผม

Comment

eiei

blockๆ

Comment

เริ่มจากจุดเล็กๆเดียวก็บ้าแบบผมครับ 55555555

Comment

ได้ครับไม่มีปัญหาอยู่แว้ว แต่เดียวมันก็จะบ้าแบบท่าน pungpond999 บอกมา ผมก็บ้าเหมือนกัน 555+

Comment

บ้าพอๆกัน

คิๆ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
              เริ่มจากจุดเล็กๆเดียวก็บ้าแบบผมครับ 55555555
              ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ
              Originally posted by soundpak View Post
              ได้ครับไม่มีปัญหาอยู่แว้ว แต่เดียวมันก็จะบ้าแบบท่าน pungpond999 บอกมา ผมก็บ้าเหมือนกัน 555+
              แล้วมันต้องซื้อ Block แยกต่างหากไหมครับท่าน แล้วมันจะใช้กับการ์ดใหม่ๆในอนาคตได้ไหมครับ อยากรู้
              Originally posted by momotaro2u View Post
              บ้าพอๆกัน

คิๆ

Comment

UP

Comment

มาช่วยแนะนำกันอีกหน่อยนะครับ

Comment

บล้อค มีหลายแบบคับ แต่ส่วนใหญ่ก็ ฟิกรุ่นการ์ดจอ ไว้ เพราะ การจัดวางชิบเซตกับแรมบน การ์ดจอ มันไม่เหมือนกัน เค้าเลยทำบล็อคออกมาซัพพอร์ตได้ไม่ทุกรุ่น

เริ่มทีละชิ้นแลว้มันจะบานขึ้นเรื่อบๆคับ ^^ สุดท้ายเราก็จะเกิดกิเลศขึ้นเรื่อยๆฮ๋าฮ่า

Comment

http://www.techpowerup.com/reviews/T...take/TideWater
                      ดูตามนี้เลยครับ ผมก็สนอยู่อุณหภูมิลดลงมาก ลองดูจากเวปนี้

Comment

ตามรูป#3 รุ่นนี้ เอาออกมาทำความสะอาดได้ไหม ทั้งตัวซิงค์ มอเตอร์ ทำความสะอาดใช้แปรง หรือน้ำล้างดีอ่ะ

ตามเวบชั้น1ที่พันทิบ เห็นมีชุดหนึ่ง สำหรับซีพียู ผมว่าตัวนี้เย็นกว่านะ ดูดลมจากหน้าเคสจะเย็นกว่า แบบการ์ดเสียบ
                        Last edited by exit; 6 Dec 2008, 09:53:10.

Comment

Working...
                        X