Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังคิดจะมาคบ AMD แนะนำ CPU + MB หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังคิดจะมาคบ AMD แนะนำ CPU + MB หน่อยคับ

มีงบประมาณ 4000 บาท คับ คงไม่เพิ่มแล้ว
    สำหรับดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ทำงานบ้าง ไม่เล่นเกมส์ เอาแบบประหยัดไฟ (กะดูดหนัง) เปิดฟังเพลงแบบเวลานอนอะไรแบบนี้คับ CPU นี้ต้อง X2 หรือเปล่า หรือว่า LE ก็เอาอยู่คับ ไม่เคยใช้ AMD เลย ไม่รู้ประมาณไหน

X2 4800+ ~ 1950-
    Asrock N61P-S ~ 1550-
    เงินยังเหลือ
    หรือเปลี่ยน M/B ECS A780GM-A ~2200 เกินงบนิดโหน่ย

Comment

Athlon X2 4800 ฿2,000.00
      mobo ECS K8A780GM-A vga onboard hd3200 series ฿2,197.00 ราคาอ้างอิงจาก BIGITครับ

Comment

อืมๆ พวกนี้รับหนัง hi def ไหวใช่เปล่าคับ

Comment

hd3200 series ไม่แน่ใจว่าดูFull HD จะกระตุกมากหรือเปล่า ต้องไปลองเครื่องเพื่อนก่อน

Comment

รอดูผล อิอิ จะซื้อศุกร์นี้ค้าบ

Comment

HD3200 ดู HD สบายครับ

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                HD3200 ดู HD สบายครับ
                ย้ายโล้ดดดด

Comment

ได้ของแล้วมาเที่ยวคลับบ้างนะคับ

Comment

ภูเก็ตมีขายเปล่าหว่า

Comment

^
                      ^
                      ^

หน้าตาดีขึ้นมาทันที ^.^

Comment

Originally posted by CK View Post
                        อืมๆ พวกนี้รับหนัง hi def ไหวใช่เปล่าคับ
                        ผมเคยประกอบ X2 4800+ จับคู่กับ ASROCK N61P-S

เล่น Hi-Def 1080p ลื่นมากมายคับ ออนบอร์ดด้วยคับผม

Comment

amd ตัวไหนบ้างครับที่ เทียบเท่าหรือดีกว่า intel e7300

Comment

Working...
                          X