Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาความร้อน 8500 GT SPARK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาความร้อน 8500 GT SPARK

ปกติอุณหภูมิจอยู่ประมาณที่ 50-60 องศา ถ้าไม่เล่นเกมหนักก็จะปรับรอบพัดลม 60% แต่ถ้าเล่นเกมหนักจะปรับเป็น100% และอุณภูมิก็จะอยู่ที่ประมาณที่บอกมาครับ แต่ตอนนี้มันขึ้นไป100-110 องศา ปรับพัดลม 100% ก็แล้วก็ยังอยู่ประมาณนั้น จากนั้นเลยเปิดมาดูก็เห็นพัดลมหมุนช้าแปลกๆครับทั้งๆที่ปรับรอบไว้100% ไม่ทราบว่าแบบนี้แปลว่ามันเสียรึเปล่าครับแล้วจะเคลมได้มั้ยและถ้าเอาไปเคลมจะนานรึเปล่าครับไม่เคยเคลมสินค้ามาก่อนวานผู้รู้แนะนำด้วยครับ

ไม่มีครายตอบเลยอ่ะครับ

Comment

8500GT Galaxy ก้อ50-60

Comment

ดันครับ

Comment

ถ้าอาการนี้ก็ลองหาพัดลมเคสมาจ่อที่ตัว vga ขณะเล่นเกม ถ้าอุณหภูมิลดลงมากแบบก็แสดงว่าพัดลมvgaมีปัญหา

พอดีไม่ได้เห้นด้วยตาตัวเองว่ามันหมุนช้าแค่ไหนเลยตอบแบบเจาะจงไม่ได้ครับ

Comment

มันหมุนช้าขนาดว่าเห็นคำว่า SPARK ตรงสติ๊กเกอร์ตรงกลางของพัดลมVGAเป็นรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้ากำลังหมุนอ่ะครับจากปกติจะเป็นเป็นกลมๆตอนพัดลมหมุน

Comment

Working...
            X