Announcement

Collapse
No announcement yet.

รันการ์ดจอไม่ได้ครับ*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รันการ์ดจอไม่ได้ครับ*

คือว่าผมใช้ 9600gso ธรรมดา ของกาแลกซี่

พอเสียบ แล้ว มันไม่รัน หน้าจอ ให้เลยครับ (พัดลมหมุนปรกติ)

พอถอดออกแล้ัวใช้ ออนบอร์ด ก็ได้ปรกติ

ยังงี้เป็นกับอะไรครับเนี่ย เดียวว่าจะไปลองบ้านเพื่อนดู ว่าจะติดไหม

ถ้าไม่ติดคงต้องเคลม

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยครับ A&L นี้ ศูนย์ใหญ่อยู่ตรงไหนครับ

แล้ว ตัว 9600gso ธรรมดานี้จะมีของไหมครับ ถ้าไม่มีจะสามารถเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงได้ไหมครับ

และรุ่นไหนที่แรงใกล้เคียงกันบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

คิดว่า Power พอรึเปล่าครับ?

Comment

พออย่างแน่นอน เพราะซื้อมาใหม่ เพราะตัวนี้เลย ห้าห้า

ลืมบอกสเปค

AliveNF6G + amd 4000+
      แรมเรือใบ 667 หนึ่งกิ๊ก
      160 กิ๊ก

psu - cooler master extreme 500w

Comment

เข้าไปใน BIOS ตั้ง ให้ Boot PCI E เป็นอันดับแรก ยัง

Comment

คือ มัน ไม่เข้า ไบออส อะไรทั้งนั้น เลยอ่ะครับ

คือเหมือนว่า มันจะไม่แสดง ผลหน้าจอ เลย ซึ่ง เมนบอร์ด ก็ดัง หนึ่ง ติ๊ก รันปรกติ

แต่ว่า หน้าจอ นิ่ง ธรรมดาไม่ขึ้นอะไรเลยครับ

(ซึ่งก่อนหน้านั้น เคย บูต ติด แล้วนะครับ การ์ดจออ่ะ แต่ว่า ตอนนั้นมีปัญหา เกี่ยวกับ เปิดวินโดว์ไม่ได้เลยต้อง ลงวินโดว์ใหม่)

ไป ๆ มา ๆ พอเสียบการ์ดจอ ใส่เข้าไป เลย ไม่ขึ้นเลยซะงั้น

Comment

ก็ไปตั้ง ตอนใช้ออนบอร์ดไง อะ
            กด F10 Save รีสตาร์ส เข้าวินโดวส์ละก็ ปิดเครื่อง ค่อยใส่ VGA เข้าไปอีกที

Comment

อ๋อ เหร่อครับ ห้าห้า

โอเค ครับ เดียว ทำก่อน เดียวมารายงานผล ครับ

โทษทีนะครับ ห้าห้า เพิ่งเคยใช้การ์ดจอ อ่ะครับ

ใช้แต่ ออนบอร์ดมาตลอดเพราะ งบจำกัด

ห้าห้า *

ป.ล. เออ ต้องลบ ไดร์เวอร์ อันเก่า ออกก่อนรึเปล่าครับ *
              Last edited by meekung555; 18 Nov 2008, 20:05:55.

Comment

อ๊ากกกกกกก พอ รัน การ์ดจอ ขึ้น ได้เรียบร้อยแล้วครับ

แต่พอ เข้า หน้า วินโดว์ จอ เดสท๊อป

มัน ก็รี เครื่องซะ งั้น แล้วก็ รีอีก รี อีกหลายรอบเลยอ่ะครับ

เป็นอะไรอ่ะครับบบบบ ช่วยด้วยย

ขอวิธี ลงการ์ดจอแบบละเอียดก็ดี ครับ หึหึ T^T มือใหม่ การ์ดจอ อย่างแรง

ขอบคุณครับ

ป.ล. อีกรอบ ต้องลบ ไดร เวอร์ เก่า ออก ก่อนหรือเปล่าอ่ะครับ

ป.ง. นี้ต้องถอดการ์ดจอ ออกแล้ว ใช้ออนบอร์ดมาเข้า เนต เพื่อถามก่อนนะเนี่ย โฮะ

ขอบคุณ ๆ

Comment

ลงวินโดใหม่เลย

Comment

-*-. เพิ่งลงใหม่มาเอง น่ะ

Comment

คงต้องบูทเข้าด้วยการ์ดจอออนบอร์ด

แล้วไป uninstall driver การ์ดจอออนบอร์ดเดิมออก

แล้วค่อยเสียบการ์ดใหม่ บูทด้วยการ์ดใหม่

Comment

อืม ครับ ขอบคุณครับ

Comment

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่ไหวแล้ว ครับบบบ

คือ รัน ได้แล้ว แต่ว่า คราวนี้

พอ เข้า หน้าเดสทอป ได้ ก็ รีเครื่อง แล้วก็ รีเครื่อง แล้วก็ รีเครื่อง ซ้ำ ๆ

อย่างงี้ มันเป็นอะไรครับบบบ

รอออยู่นะครับบบบบ*

Comment

ลองเข้าไปใน bios แล้ว disable sound on board ดู ครับ

Comment

Originally posted by karsslee View Post
                              ลองเข้าไปใน bios แล้ว disable sound on board ดู ครับ
                              อ้าว แล้วผมจะได้ ยินเสียง เหร่อครับ ผมใช้ เสียงออนบอร์ดเหมือนกัน

หรือยังไงครับ

..........................

ขออนุญาติ ตั้งใหม่นะครับ*
                              Last edited by meekung555; 19 Nov 2008, 00:44:25.

Comment

Working...
                              X