Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อซิ้งแรมมาครับ..มันใส่ยังไงเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อซิ้งแรมมาครับ..มันใส่ยังไงเนี่ย

บอกหน่อยครับ ด้านในซิ้งต้องลอกสติกเกอร์มั๊ยครับผมลองลอกแล้วลอกไม่ได้ แล้วร้านเค้าก็แถมแผ่นสติกเกอร์สองด้านมาให้ด้วยต้องใช้ยังไงครับ อ้อซื้อมาจากร้าน BUSITEK เวลาซื้อดันลืมถามเค้า เฮ้อ..

ไปใส่ให้ไม๊ครับ

Comment

โอ..ขอบคุณกั๊บ อิ อิ

Comment

ก็ง่ายๆ
        แกะ Protection thermal pad ปะลงไป
        เส็ด แค่นี้ น่าจะลองทำเองดุนะครับ
        ไม่ยากหรอก เหมือนดึงเทปกาว 2 หน้าอ่ะ

Comment

ข้างในซิ้งมันไม่มีอะไรให้ลอกนะครับ เป็นแผ่นนำความร้อนอะไรสักอย่าง แต่ผมลองใส่แล้วละครับก็ใช้ได้ดี
          ส่วนแผ่นกาวสองหน้าผมคิดว่าคงเอาไว้เปะด้านหลังของแรม 8 ชิบเพื่อให้มันใส่ได้พอดีเหมือน 16 ชิบ

Comment

ยี้ห้อ NEXUS ใช่ไหมครับถ้าใช่ไม่ต้องลอกแถบดำๆข้างในออกนะครับมันเป็นตัวนำความร้อนจากเม็ดแรมไปที่ซิงค์ครับและไม่ต้องลอกออกเหมือนกับยี่ห้ออื่นครับเพราะมันไม่ใช่กาว2หน้าเพียงแค่เอาแรมวางลงไปใส่ให้เหมือนตอนที่ถอดออกก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
              ยี้ห้อ NEXUS ใช่ไหมครับถ้าใช่ไม่ต้องลอกแถบดำๆข้างในออกนะครับมันเป็นตัวนำความร้อนจากเม็ดแรมไปที่ซิงค์ครับและไม่ต้องลอกออกเหมือนกับยี่ห้ออื่นครับเพราะมันไม่ใช่กาว2หน้าเพียงแค่เอาแรมวางลงไปใส่ให้เหมือนตอนที่ถอดออกก็ใช้ได้แล้วครับ
              ใช่ครับอันนี่ยแหละ เย็นใช้ได้แต่ต้องบ้าแบบผมนะลอกประกันออกเยย..

Comment

เจ๋ม

Comment

Working...
                X