Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4800+ & ASUS m2n mx se อยากไปแตะ 3.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4800+ & ASUS m2n mx se อยากไปแตะ 3.0

X2 4800+ & ASUS m2n mx se ddr2 2g-800 VGA 8400gs พอทำได้ไหมครับ
    บอร์ดมันห่วยก็รู้อ่ะครับ แต่ใจมันอยาก... ลองทำตามเพื่อนๆอ่านในปักหมุดแล้วก็ยังวนเวียนอยู่ที่เดิม
    ดูในวินโดว์ส cpu มันตกมาอีก...(เดิมๆ 2.5 ทำแล้วเหลือ 2.25 เซ็ง...)
    ผมแค่+บัส +ไฟ... นะครับ
    Last edited by toriyama; 18 Nov 2008, 16:44:45.

ลองซิครับ ถึงบอร์ดจะเทพ แต่ถ้าไม่ลอง วันก็วิ่งเท่าเดิมครับ

สู้ๆ

Comment

ต้องลองทีละนิดคับ

ผมก้อเป็นจากพี่วิกรนี่แหละ

Comment

ASUS m2n mx se เคยลองงับ มันทำไรไม่ได้มากนิ

Comment

M2n-mx se ทำได้มากกว่าที่ท่านคิดครับ ถ้าไม่ก้าวเดินตอนนี้ ท่านจะเริ่มตอนไหน

Comment

ครับ ขอบคุณทุกท่าน ผมจะลองไปก่อน ถ้าเป็นไปได้จะถอยMBใหม่ครับ....

Comment

ยังไม่ได้เรื่องเลยครับ แฮ่ๆ

Comment

เซทนี้ 3.0 นี่ขนมหมูครับ สบายๆเคยใช้อยู่ แค่ดันบัสไป 240 ก็ได้แล้วนี่
                ไฟสุดบอร์ด

Comment

ก้าวต่อไป.. ( ก้าวต่อไป )

;p แอบแซว โฆษณา johny walker lol~

Comment

มันเพิ่มไฟไม่ได้นี่มันจะหมูมั้ยท่าน

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                      มันเพิ่มไฟไม่ได้นี่มันจะหมูมั้ยท่าน
                      ก็ MOD เอาดิ จบข่าว

Comment

ครับท่านกำลังจะลองอีกรอบ...
                        พอดีงานเพื่อนยังคาเครื่องอยู่คืนนี้ลองแน่ ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

ลด bus ram หน่อย สงสัยจะวิ่งได้ไม้เกิน 800

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                            ลด bus ram หน่อย สงสัยจะวิ่งได้ไม้เกิน 800
                            มันต้องวิ่งได้เกินสิครับ อย่างน้อยก็ต้องได้มากกว่าประมาณ 5-8 MHz. ครับ

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                              ร้องสิเพิ่มไฟไม่ได้ เคยใช้หรือเปล่าคับ
                              ตอนนั้นผมใช้ PSU ติดเคส 350w ของ P&A ด้วยซ้ำ
                              พอดีเปลี่ยนลายเซ็นแล้วเพราะเปลี่ยนบอร์ด
                              เด๋วถ้าค้นหาได้จะเอามาให้ดู...

4800+ กับ คิงตัน 1g/667*2
                              ใส่ M2N-MX
                              ได้ Cpu @ 3.0 Ghz เรมวิ่งที่ 428 Mhz ครับ
                              Last edited by amcrew; 25 Nov 2008, 15:17:58.

Comment

Working...
                              X