Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน Big it, CSC, it fever, mouse เลือกร้านไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน Big it, CSC, it fever, mouse เลือกร้านไหนดีครับ

วันนี้เดินไป pantip มาครับ เล็ง Asus รุ่น F8VR-4P025D
    http://www.****************/notebook...VR-4P025D.html
    หลังจากที่เดิน ๆ มาแล้วพบว่า ทั้งร้าน Big it, CSC, It fever และ Mouse
    ราคาเท่ากันเลยครับคือรวม vat แล้ว 31,500 บาท แถม RAM 2GB (รวมเป็น 4 GB) เหมือนกันหมดทุกร้านเลยครับ
    เลยอยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่า ทั้ง 4 ร้านนี้ ควรซื้อร้านไหนดีอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.แต่พนักงานร้าน Mouse ที่คุยกับผมดูเหมือนมึน ๆ งง ๆ ยังไงก็ไม่รู้สิ..อิอิ
    ปล.eek t ส่วนร้าน JIB ของหมดครับต้องสั่งเอา

ร้าน BigIT กับ ร้าน IT Fever เป็นเจ้าของเดียวกันครับ ผมสนิทกะร้านเค้า เป็นบริษัทในเครือคอม7 จะมีร้านอื่นเครือเดียวกันอีกหรือเปล่าคงอีกเพียบคับ ส่วนร้านที่ท่านกล่าวมา ร้านไหนดีไม่ดีนั้น ผมไม่สันทัดคับ รอท่านอื่นเม้นต์ละกันนะท่าน

ส่วนตัวผมเคยซื้อ เอเซอร์ 4920G จาก Global Network Solution เค้าก็บริการดีนะ ของแถมเพียบ ใช้มาหลายเดือนแล้ว ยังไม่เคยแฮ้งเลย ของดีหรือจะสู้ดูแลดี (เจ้าของเครื่องใช้เครื่องดี ดูแลเครื่องเป็น) ตามนั้นคับพี่น้องคับ
    Last edited by Maicyber; 19 Nov 2008, 17:45:35.

Comment

BigIT ITFever ก็คือ Com7 ครับ

ซื้อเจ้าไหนก็ซื้อไปเหอะครับ ขอให้มันมีประกันจากศูนย์บริการจิง ๆ ก็พอ แค่นี้ก็สบายใจแล้วครับ

Comment

Global Network Solution ของดีหรือจะสู้ดูแลดี ตามนั้นคับพี่น้องคับ

ร้านเดียวกันเลย

ได้ของมาเท่านี้อะครับ คุยดีไม่มีดูถูกคนซื้อ ผ่อนก็ได้
        ร้านอาจคนเข้าน้อยครับ แต่ดูแลดี!!!

Comment

ผมรู้แค่ CSC,BIG IT,CLOBAL ร้านราคาเทพ 3 ร้านนี้ลองไปเช็คราคาดู แต่ banana (ของbig it เค้าเหมือนกัน) ทำไมมันลดได้มากกว่า BIG IT บางตัวฟระใครรู้บอกที

Comment

ร้าน mouse ก็ดีนะครับ ตอนนั้นผมซื้อ S41 มันไม่มีแถม Flash Drive ผมก็ตื้อจนเขายอมแถม อิอิ

Comment

ผมซื้อรุ่นนี้จากร้าน CSC ครับ

Comment

เมื่อวานผมไปร้าน CSC ชั้น2 มาละคับ แต่รุ่นAsus รุ่น F8VR-4P025D มันไม่มีของอะคับ
                อยากจะถามว่าถ้า CSC ชั้น3 มีของ เรามาชั้น2 แล้วเขาจะไปเอารุ่นนี้มาที่ชั้น2ให้ได้ไหมคับ เห็นว่าบริการดีเลยอยากจะได้ที่ชั้น2เลยคับ หรือยังไงเราก็ต้องไปซื้อชั้น3 คับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับ
                แล้วราคา31500 จิงๆหรอคับ วันก่อนถาม CSCชั้น3 เขาบอก31900 ไม่ลดอะคับ

Comment

ผมเลือก big it น่ะ

Comment

Big it เขาให้เราตรวจสอบเครื่องได้เหมือนกับร้านอื่นๆไหมคับ เห็นในร้านไม่มีโต๊ะให้นั่งแบบร้านอื่นเลยอะคับ

Comment

Working...
                    X