Announcement

Collapse
No announcement yet.

ipod touch ไฟรั่วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ipod touch ไฟรั่วครับ

มีใครเป็นบ้างครับ ใช้ gen 2 เพิ่งซื้อเลย

จับตัวเคสที่เป็นโลหะแล้วดูด เอาไปเครมได้ไหมเนี่ย

น่าจะได้นะครับ แต่ต้องมันใจว่าไม่ใช่ไฟฟ้าสถิตนะครับ

ล่าสุดผมไปซื้อของโลตัส โดนไฟดูดจากรถเข็นเหมือนกัน เพราะไฟฟ้า สถิต

Comment

ลองดึงสายออกจากคอมก่อนนะครับ คราวนี้ไฟก็จะไม่ดูดแล้ว ที่ดูดมันมาจากคอมของท่าน อย่างนี้เคลมไม่ได้หรอกครับ เป็นไปไม่ได้ครับที่ ipod touch จะไฟดูด แบตเตอรี่รถยนต์ไฟเยอะกว่า กระแสยิ่งไม่ต้องพูดถึงเอามือไปจับไม่เห็นจะมีอะไรเลยคับ ลองดูนะคับ

Comment

Originally posted by venus View Post
        ลองดึงสายออกจากคอมก่อนนะครับ คราวนี้ไฟก็จะไม่ดูดแล้ว ที่ดูดมันมาจากคอมของท่าน อย่างนี้เคลมไม่ได้หรอกครับ เป็นไปไม่ได้ครับที่ ipod touch จะไฟดูด แบตเตอรี่รถยนต์ไฟเยอะกว่า กระแสยิ่งไม่ต้องพูดถึงเอามือไปจับไม่เห็นจะมีอะไรเลยคับ ลองดูนะคับ
        แบตรถยนต์ท่านแตะ2ขั้วรึเปล่าล่ะ โดนทีไฟแลบหนังแทบไหม้เลยนะท่าน

Comment

ดูดตอนต่อกับ PC หรือเปล่า เพราะ PC ไม่ได้ต่อสายดิน มันเลยดูด ลองจับตอนต่อกับ PC นั่งโต๊ะอย่าให้เท่าแตะพื้น แล้วลองจับดู จะไม่ดูด

Comment

ลองจับเคสดูแล้วครับ ไม่ดูด ต่อสายดินไว้ อ้อมไปจับ psu เลย 555

แล้วก็ ต้องขาเหยียบพื้นถึงจะดูดด้วย คงไม่ใช่ไฟฟ้าสถิต

(มันดูดทุกทีที่เสียบ)

Comment

Working...
            X