Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนครับผมได้มาแล้ว EACAN A-200 5.1s

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สายเส้นนึง มันจะมี สาม หัว เหมือนรูป ด้านนึง เป็นหัว rca มี สองหัว อีกด้านนึง เป็น mini jack 3.5 mm ครับ

ซื้อมา สามเส้นครับ

Comment

Originally posted by singha View Post
      ส่งสัย คำถามดูซื่อบื่อไปหน่อยมั่งเนี้ยเลยไม่ค่อยมีคนตอบเลย

หรือว่ายังไม่ตื่นกัน
      หาสาย 2in1มา3เส้น ต่อเข้ากับสายที่มีมาให้ มันจะเสียบได้3รูตรงการ์ดเสียงครบพอดีนะครับ ตอนผมซื้อผมบอกทางร้านว่าจะเอาไปต่อกับคอม ที่ร้านเค้าก็แถมสายแจ๊ค2in1มาให้3เส้นเลยด้วยนะ

Comment

แล้วตกลง ของท่านleahlove กับ ของท่าน KingJo มันอันเดียวกันเปล่าครับ เริ่มงง

และราคาประมาณเท่าไรครับ พอดีอยู่ที่ทำงานว่าจะไปซื้อตอนเลิกงานกลัวตังไม่พอจะได้ยืมเพื่อนไปเลย

Comment

ขอแจมด้วยคนครับมีปัญหาดังนี้
          EACAN A-200 5.1 + Audigy 2ZS
          สายที่ต่อมาจาก Soundcard เข้า SUB ที่มันเป็นสีขาว-แดงอ่าครับ
          ถ้าต่อตรงตามสี เสียง Front center มันจะไปออกที่ SUB เวลาดูหนังเสียงพูดมันก็จะไม่ออก เทสในโปรแกรมเสียง Front Centerก็ไม่ออก
          ต้องสลับขาวต่อแดง แดงต่อขาว พอสลับแล้ว Front center ออกปกติดูหนังมีเสียงพูดแต่ SUB เงียบสนิท
          เสียงเบสตึบๆ +เสียงพูดไปออกตัวบนหมด งงมาก แนะนำทีครับ
          (ลำโพงส่วนอื่นปกติหมดแต่สายต้องต่อสลับสีหมดถึงจะออกตรงกับในโปรแกรม Speaker setting)

ช่องต่อมันมี 6 ช่อง
          ซ้าย ขวา
          Center bass
          Rear Rear
          Front Front

Comment

Eacan A-200(5.1S) + ASUS Xonar HDAV1.3 Delux เลย ของเค้าออกแบบมาคู่กัน

^^v

Comment

Originally posted by singha View Post
              แล้วตกลง ของท่านleahlove กับ ของท่าน KingJo มันอันเดียวกันเปล่าครับ เริ่มงง

และราคาประมาณเท่าไรครับ พอดีอยู่ที่ทำงานว่าจะไปซื้อตอนเลิกงานกลัวตังไม่พอจะได้ยืมเพื่อนไปเลย
              ถ้า 2in1ธรรมดา ราคาก็ไม่เท่าไหร่นะครับ อาจจะเส้นละ 20-50 มั้งแต่ถ้าจะเอาแบบดีๆก็แพงอะครับ ลองๆไปหาดูนะครับ

Comment

Originally posted by KingJo View Post
                ถ้า 2in1ธรรมดา ราคาก็ไม่เท่าไหร่นะครับ อาจจะเส้นละ 20-50 มั้งแต่ถ้าจะเอาแบบดีๆก็แพงอะครับ ลองๆไปหาดูนะครับ
                ไปซื้อมาแล้วครับ เส้นละ 50 บาท แต่ติดปัญหานิดหน่อย ตามไปตอบที่นี้ทีครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=333622

Comment

Working...
                X