Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนครับผมได้มาแล้ว EACAN A-200 5.1s

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนครับผมได้มาแล้ว EACAN A-200 5.1s

ต่อสายยังไงบ้างครับผม งงับสายครับเยอะไปหมด สายที่ตอจากลำโพงได้ครับแต่ สายแจ็กมีมาให้ แดงกับขาว 3 เส้น 6 หัว ต่อกับ audigy value 7.1 ครับ ต่อยังไงบ้าง

ราคาเท่าไหร่ และช่วยแจ้งเวปที่ซื้อให้หน่อยได้ไหมครับ อยากได้เหมือนกันครับ

Comment

http://www.weloveshopping.com/templa...&shopid=129149

Comment

ด่วนครับหาไม่เจอ

Comment

คู่มือมันไม่ได้ให้มาด้วยหรอครับ

Comment

มีครับ แต่ดูไม่เป็น

อีกอย่างทำไมสายที่ต่อมันหลวมจัง

Comment

ช่วยหน่อยครับ
              1. เสียบสายแจ๊กจาก EACAN ไปที่ Audigy Value 7.1 ไม่ถูกครับ

2. แจ๊กที่เสียบจาก EACAN ไปที่ Audigy Value 7.1 มันหลวมๆครับ

Comment

Originally posted by singha View Post
                ช่วยหน่อยครับ
                1. เสียบสายแจ๊กจาก EACAN ไปที่ Audigy Value 7.1 ไม่ถูกครับ

2. แจ๊กที่เสียบจาก EACAN ไปที่ Audigy Value 7.1 มันหลวมๆครับ
                1.ตามที่เข้าใจ คือ สายที่ให้มามีสามเส้นใช่ไหมครับ แต่เป็น 6หัว ขาวแดงถูกไหม
                ถ้าถูกตามที่ผมว่า ให้ท่านไปซื้อสาย 2in1 มาครับ มันต้องใช้3เส้น เพื่อต่อเข้ากับตัวการ์ดเสียงครับ
                2. ไปซื้อสาย2in1มาครับ ลองดูครับ

Comment

ตอนผมซื้อ Divoom 5.1 มันก็ให้ สาย 3 เส้น 6 หัว มาเหมือนกัน แต่ใช้ไม่ได้ ต้องไปเอาสาย 2.1 มา 3 เส้น

Comment

ปลายสายที่เข้า sound card มันต้องเป็น mini jack ครับ

ไม่ใช่ ปลายสาย rca ใส่แล้วมันจะไม่หลวมนะครับ ปลายสาย แดง ดำ ส่วนมากจะเป็นสาย rca
                    ปลายสาย mini มันจะเป็นสีเขียว ไม่ก็ สีดำ (สายแถมส่วนมากนะครับ)

ผมไม่รู้ว่า ลำโพงมันให้สายอะไรมาด้วย

ส่วนเสียบเข้า การ์ด ก็ เสียบ ตามสี อยู่แล้ว ไม่ใช่หรอครับ มันจะบอกว่าสีอะไร ใช้หน้าที่อะไร

ช่วยตอบตามเซ้นนะครับ ไม่เคยใช้เหมือนกัน

Comment

ซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ แล้วบอกร้านเขาว่าอะไร

ปล.นึกว่าจะจบแล้วนะเนี้ยต้องไปหาตัวพวกฃงมาเพิ่มอีก

[QUOTE=leahlover;5049961]ส่วนเสียบเข้า การ์ด ก็ เสียบ ตามสี อยู่แล้ว ไม่ใช่หรอครับ มันจะบอกว่าสีอะไร ใช้หน้าที่อะไร/QUOTE]

เสียบตามสี ไม่ได้ครับ เพราะสายที่ลำโพงให้มามีแค่ 2 สี ขาว กับแดง และสีที่ soundcard มันมี 4 ช่อง 4 สีเลย เดี๊ยวลองไปหาซื้อ 2in1 ก่อน
                      Last edited by singha; 19 Nov 2008, 09:29:17.

Comment

ส่งสัย คำถามดูซื่อบื่อไปหน่อยมั่งเนี้ยเลยไม่ค่อยมีคนตอบเลย

หรือว่ายังไม่ตื่นกัน

Comment

ท่าทางจะไม่รู้จริงๆ อิอิ

เอางี้ ไปซื้อสาย mini to rca หน้าตาแบบนี้ 3เส้น เสียบ ขาวแดง ที่ ซับ แล้วเอา ที่หัวเดียวไปเสียบที่ ซาวน์การ์ดครับ ตามตำแหน่งสี มันจะบอกว่า คู่หน้า ซับ คู่หลัง มันไม่มีสีตรงครับ สังเกตเอาเอง
                          ผมไม่เคยใช้ ซาวน์การ์ดแบบ 5.1 แต่พอเดาๆ ได้ว่ามันต้องเสียบยังไงบ้าง

แต่ไม่แม่นรู เป๊ะๆว่า รูไหน สีอะไร มันต้องต่อกะซับ กะไรบ้าง อะไรบ้างครับ

Comment

บอกที่ร้านเขาว่า mini to rca เลยเหรอครับ แล้วมีขายที่ไหนมั่งแล้วตามห้างมีไหมแบบคาร์ฟูร์ หรือ อมร อะไรประมาณนี้

Comment

Originally posted by singha View Post
                              บอกที่ร้านเขาว่า mini to rca เลยเหรอครับ แล้วมีขายที่ไหนมั่งแล้วตามห้างมีไหมแบบคาร์ฟูร์ หรือ อมร อะไรประมาณนี้
                              ถ้าใกล้อมรก็ดีเลยครับแต่ถ้าตามห้างก็ไปแถวแผนกเครื่องไฟฟ้าก็มีขายเช่นกันครับ

Comment

Working...
                              X