Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 9600 GT เล่น NFS UC กระตุกบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองแล้วผิดหวัง ถ้าไม่เทียบกับ GRID ก็พอวิ่งเล่นแก้เบื่อได้นะครับ ชอบตรงที่มีรถที่เราอยากขับ แค่นั้น

พอดี GRID มันสร้างมาตรฐานไว้มากจริงๆ

Comment

แผนที่ใหญ่มากมีผลต่อความกระตุกจริงครับ

เพราะผมเคยเขียนเกมส์แบบแผนที่ต่อเนื่อง มันจะต้องมีการ Heap แมพ ขึ้นไปใน Memory และ มีการ
      delete เมื่อพ้นระยะ เมื่อมีการเคลื่อนที่ เร็วขึ้น Object ต่างๆ จะถูกโหลด
      ตามแต่ Algorithm ของคนเขียนโปรแกรม ที่กำหนดว่าจะให้โหลด ยังไง
      ยิ่งแยกย่อยมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งกระตุกมาก ส่วนนี้ต้องใช้ ram+cpu มากกว่า vga
      เพราะถ้าแมพใหญ่โหลดทีเดียว จะกิน Mem มาก
      ที่ผมทำนี่ ขนาด กว้่าง 4096 ยาว 4096 32*32 เซลล์นะ
      แต่ผมก็ไม่รู้นะว่า NFS ตัวนี้ขนาดแมพเท่าไหร่

ตอนนี้ผมเลยเปลี่ยนมาเขียนเกมส์แบบโหลดแมพเดียวละ - - ง่ายกว่าเยอะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น กรุณาดูด้วยนะ ว่า กระตุก หรือ หน่วง
      ถ้าหน่วงก็การ์ดจอ
      ถ้ากระตุก กึกๆ นี่ เป็นที่ CPU+ RAM + Algorithm ของเกมส์
      ซึ่งอาจจะมีบัคบางอย่าง

Comment

ของเราไม่เห็นกระตุกเลย

Comment

ผมใช้ E7300 + 9600GT + RAM 2 GB (<----ไม่เคยทำไรเลย เพราะทำไม่เปน)

ลองเล่นแล้วปรับ highหมด AA6X กระตุกค่อนข้างมาก แถมภาพไม่สวยอีก -*-
          ปรับนู่นนี้ต่ำหมดก็กระตุก ฮ่วย เลยพับจอมาดู แอบไปเห็น CPU อันที่เขียนว่าCPU1(อันหลังอ่ะ) มันวิ่ง 96-100%(ประมาณว่าวิ่งเต็มตลอด) ส่วนCPU0 ไหงวิ่งต่ำฟร่ะ 2-4% เลยปิดอันที่เยอะๆซะ(CPU1) เลยกลายเปนอันแรก(CPU0)วิ่งเต็มแทน เล่นต่อก็กระตุกอีก -*-
          เลยพับจอมาเปิดอันที่ปิดไปด้วยความเซงว่าเล่นต่ำสุดก็เจือกกระตุก พอเปิดแล้วนึกว่ามันวิ่ง100/0เหมือนตอนแรก มันดันวิ่งเต็ม2อันเลย เลยเข้าไปเล่นใหม่ปรับสุดหมด AA6X แต่ปิดเงา(มันเหลื่ยมๆ ไม่สวย แถมมองแล้วกะระยะไม่ถูกอีก) กลายเปน ลื่นหัวแตกกกกกกกกซะงั้น ปลื้มมมมม

ก็ไม่รู้ว่า 1.คิดไปเองรึป่าวว่าลื่นเพราะเหนมันวิ่งเต็มทั้ง2หัว

2.เพราะปิดเงา?? <---- เกี่ยว?

อ้อ ฝากถามอีกข้อหน่อยครับ 420Wไม่แท้ มันจะเอา9600GTได้ซักแค่ไหนกัน เพราะใช้มา1เดือนยังไม่เปนไร
          แต่คงเปนเข้าซักวัน ตอนซื้อร้านบอกว่ามันอาจไฟไม่พอนะน้อง(แล้วพี่รู้ว่ามันอาจไม่พอแล้วจะเอามาทำม๊ายยยยย)

Comment

Originally posted by ARES View Post
            Q6600 @2.4Ghz
            9600GT 512MB 650/1800/1625
            2GB 667
            XP

1920*1080/No AA/All High

ซีพียูไม่แรงนะครับ ผมเคยบอกแล้วว่า ซีพียูมีผลต่อการ์ดจอ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

สาวก AMD มันก็ซุยครับ AMD มันแรงที่ใจ แล้วมันก็แนะนำให้คนอื่นใช้ แล้วทีนี้เป็นไงครับ ซึ้งในรสพระธรรม แค่ 9600GT ยังรีดไม่ออก การ์ดจอตัวเดียวกันแท้ๆ ผมปรับได้ถึง 1920*1080 All High เลยนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=336247

อะไรของนายครับ?

กลับไป จูบตูด CEO ปายยย

ชิ้วๆๆๆๆๆ

Last edited by Picasso; 7 Dec 2008, 04:49:41.

Comment

E5200@3.0GHz 9600GT ก็กระตุกนะเกมนี้
              เพราะฉะนั้นเป็นที่ตัวเกมแ้ล้วล่ะ

Comment

Working...
              X