Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนสำหรับชาวไวโอ้คลับ ก่อนวันที่ 31 มีค 50 นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนสำหรับชาวไวโอ้คลับ ก่อนวันที่ 31 มีค 50 นี้

ผมมีข่าวจะแจ้งนิดนึงนะคับ ถ้าใครทราบแล้วก้อไม่เป็นไรครับแค่อยากแชร์ประสบการณ์กัน
    พอดีเพื่อนผมซื้อไวโอ้ sz35 ไปแล้วต้องการอัพเกรดวิสต้า จ่ายเพียง 500 บาทครับ
    แต่มีเงื่อนไขคือ ต้องซื้อหลังวันที่ 26 ตุลาคม 49 ระยะเวลาในการอัพเกรดให้ถึงแค่ 31 มีค 50
    แนะนำสั่งซื้อชุดอัพเกรดไว้ดีกว่าครับ เพียง 500 บาท แต่ถ้าหลังจากนั้นอาจจะต้องจ่ายเป็นหมื่น
    ใช้ไม่ใช้ไม่เป็นไร ยังไงก้อคุ้มครับ ดูรายละเอียดเข้าไปที่เว็บโซนี่ได้ครับ
    สิ่งที่จำเป็นต้องใช้นะครับ
    ใบเสร็จการซื้อสินค้า
    บัตรเครดิต (ไม่มีอดครับ)
    เลขเครื่อง ที่ขึ้นต้นด้วย 7000xxx
    เลข OEI ของวินโดว์ครับ

หรือเข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
    http://www.avitworkshop.com/content/...12131912190041
    https://www1.ipfulfill.com/APACVistaTUPSony/start.aspx

http://www.sony.co.th/vaio/vaio_vista/index.html

Last edited by bluepixzar; 7 Mar 2007, 12:42:46.

อย่างงี้ต้องซื้อเดี๋ยวราคาขึ้น ^ ^

Comment

มีแผ่นมาให้ไหมอ่ะคับ หรือว่าเค้าจะอัพให้เลย เผื่อฟอร์แมทแล้วจะได้มีแผ่นไว้ใช้งานต่อ ขอบคุณมากคับผม

Comment

เค้ามีแผ่นมาให้สองแผ่นครับ แผ่นวิสต้า และแผ่นโปรแกรมของไวโอ้
        สามารถเอามาติดตั้งได้เลย แต่ละแผ่นจะใส่ข้อมูลไดร์เวอร์ของไวโอ้แต่ละรุ่นครับ
        เคยมีคนเอาไวโอไปอัพเกรดวิสต้า ที่ซื้อจากพันทิพย์ ปรากฎเสียงไม่ออกครับ ต้องรีเครื่องใหม่
        แนะนำ ทำแผ่นรีคัพเวอรีไว้ก่อน แล้วค่อยลองอัพเกรดนะครับ

Comment

ถ้าไม่มีใบเสร็จอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะสามารถทำได้มั้ยอ่ะครับ

Comment

อันนี้ทางโซนี่ไทยแจ้งว่าต้องมีใบเสร็จเป็นหลักฐานในการซื้อขายและเป็นเจ้าของโดยชอบธรรมครับ ถือเป็นหลักฐานในการอ้างอิงการซื้อขายครับ เพราะจะใช้ในส่วนของวันที่เลขที่ใบเสร็จ
            และชื่อของตัวแทนจำหน่ายครับ ก้อเหมือนกับเคสในการเพิ่มระยะเวลาในการรับประกันไวโอ้ครับผม
            เพราะทางบริษัทต้องการเช็คหมายเลขเครื่องด้วยครับ

Comment

อยากได้เหมือนกันครับ เลง Acer5593 กะ Sony C14B ไว้ กำลังตัดสินใจอยู่ สเป็ค***งกันนิดหน่อย เหอๆ Sony ก็ดี Acer ก็คุ้ม - -!

Comment

Sony vaio ดีกว่าครับ อย่าเอาโซนี่ไปเปรียบกับเอเซอร์เลยครับ
                แค่ราคาก็ต่างกันแล้ว โซนี่ดีทุกอย่าง ยกเว้นอย่างเดียวที่คนไม่ค่อยชอบคือแพง

Comment

ถามเรื่องต่อประกันหน่อยคับ ถ้าซื้อที่นึงแล้วไปต่ออีกที่นึงนี่ได้มั้ยคับ เพราะผมไปถามที่เก่าที่ซื้อมาแล้วเข้าบอกว่าต่อประกันไม่ได้อ่ะ
                  ซื้อวินโด้นี่ด้วยคับไปซื้อที่อื่นได้มั้ย

Comment

จะว่าไปแล้วยุ่งยากจังเอาใบเสร็จเดินไปซื้อที่ศูนย์เลยไม่ได้หรอ ผมอายุ19เองยังไม่มีบัตรเครดิตเลย

Comment

กำลังรอ ซื้อ Vaio เหมือนกัน แต่คุน bluepixzar บอกว่าจะมี รุ่น c23 เข้ามาแล้ว เลยว่าจะรอดูสักหน่อย ล่ะครับ...

Comment

ซื้อวิสต้าต้องสั่งผ่าน sony สิงคโปร์เท่านั้นครับ ซื้อที่ศูนย์ไม่ได้ครับ
                        ต้องสั่งทางเน็ตเท่านั้น

Comment

มีใครเคยสั่งซื้อแล้วมั่ง

มีคายเคยสั่งแร้วคับ บอกกันด้วยจะสั่งเหมือนกันอะคับ ใช้ SZ35 อยู่

Comment

ของ ผม acer 5053ครับ ช่วยดูให้ทีครับ มีตราแบบ โซนี่เลย

Comment

ถูกดีครับ

Comment

Working...
                              X