overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: จะหา M/B ให้ D820 ราคาประหยัด

OverclockZone Member

Default จะหา M/B ให้ D820 ราคาประหยัด

ระหว่างasus P5VDC-MX กับ asrock Dual-VSTAเลือกอันไหนดี ใช้กับPentiumD820 และแนะนำเพาเวอร์ซับพรายที่ราคาไม่แพงมากแต่จ่ายไฟเต็มให้หน่อยครับ
    หรือถ้ามี M/B ที่ราคาใกล้เคียง 2 ตัวนี้แนะนำด้วยนะครับเอาแบบที่ประสิทธิภาพดี แต่ราคาไม่เกิน 2000-2300

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ราคา 2000-2300 ถ้าไปโพสที่บอร์ดมือ 2 จะได้รุ่นที่ดีกว่า 2 รุ่นนี้ครับ

OverclockZone Member Ruin's Avatar

Asrock ตัวนี้ไม่อยากให้ใช้อ่ะ
    มันได้หลายอย่างก้อจิง
    แต่ไม่ค่อยดีนะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ASROCK CONREXFIRE-eSATA ครับ

นายสมชาย
    Guest

Quote Originally Posted by mht View Post
    ระหว่างasus P5VDC-MX กับ asrock Dual-VSTAเลือกอันไหนดี ใช้กับPentiumD820 และแนะนำเพาเวอร์ซับพรายที่ราคาไม่แพงมากแต่จ่ายไฟเต็มให้หน่อยครับ
    หรือถ้ามี M/B ที่ราคาใกล้เคียง 2 ตัวนี้แนะนำด้วยนะครับเอาแบบที่ประสิทธิภาพดี แต่ราคาไม่เกิน 2000-2300
    ตัวแรกสนับสนุน Core 2 ทั้งตระกูลไปได้จนถึง Core 2 Extreme (เฉพาะ PCB Rev 2.0 ขึ้นไป) FSB อยู่ที่ 1066 แล้ว... ส่วน PCB Rev 1 มี FSB 800...
    ไม่เหมาะกับเล่นเกมส์เพราะมี VGA On board ที่เว็บบอร์ดต่างประเทศบ่นว่าช้า ครั้นจะเอาการ์ดจอแรงๆ ก็ไม่มี PCI Express ไปไกลสุดได้แค่ AFP8x...

เหมาะสำหรับพวกใช้งานฐานข้อมูลหนักๆ วิเคราะห์ Pattern หุ้นเช่น Elliott Wave 49 ล้าน Record คือใช้แรง CPU ได้หนักๆ เช่นคำนวณตัวเลข หรือเอามาเป็น Application Server จะเหมาะกว่าครับ...

สเปคที่นี่... http://www.asus.com/products.aspx?l1...14&modelmenu=1

OverclockZone Member

asrock Dual-VSTA ครับ แนะนำเพราะเคยใช้งานจริงมาแล้ว จริงอยู่ครับว่ารีดพลังRAMกับVGAออกมาได้ไม่เต็มที่แต่ก็ไม่ต่างกันมากกับบอร์ดแพงๆ ยิ่งตอนใช้งานจริงยิ่งไม่รู้สึกต่าง ราคาตอนนี้2170ถือว่าคุ้มมากๆครับ ราคาต่อประสิทธิภาพคุ้มมากครับ คนอื่นอาจมองมันต่ำแต่ผมเคยใช้มาแล้วในช่วงเวลาประมาณเดือนเศษมันก็ใช้ได้ดีครับไม่งอแง

รจนา สารคาม
    Guest

Thumbs up ตอบบ

อืม ผมคิดว่า Asrock 775 Dual-VSTA เวิร์คกว่า เพราะคุณสามารถใช้งานการ์ดจอได้ทั้ง 2 อย่างพร้อมกัน (ไม่ใช้ SLI นะ) แต่เป็นระบบเซอร์ราวดิสเพลย์ อีกอย่าง บอร์ดนี้ก็โอเคมาก ๆ น่าใช้ ซีพียูก้ไม่ร้อนนะ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Foxconn 945P7AA มือ2

Colt.45s80
    Guest

ขณะนี้ใช้ P5VDC-MX
    โอเวอร์คล็อกมาแล้วตั้งแต่ซื้อมาสองเดือนแล้ว... เปลี่ยน Bus เป็น 230 ทำให้ 820 รันที่ 3.2 Ghz... Ram DDR 400, พัดลมซิงค์เดิม ฟูลโหลดที่ 45-52 องศาเซลเซียส ห้องไม่ติดแอร์

ใช้งานชีวิตประจำวันปรกติเป็นเดือน เสถียรดีมากครับ... ว่างๆ จะลากให้ทะลุ 4.0 Ghz เอาไว้งานซาลงหน่อย...

Bookmarks

Bookmarks