Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอดับครับ จอไม่เสีย การ์ดจอไม่เสีย -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอดับครับ จอไม่เสีย การ์ดจอไม่เสีย -*-

เปิดไปซักพัก จอจะดับ ขึ้นว่า no signal ครับ
    xfx8800gts 320mb ลองการ์ดจอกับเครื่องอื่น ก็ปกติดีไม่มีปัญหาครับ
    LCD Acer 17" ลองจอกับเครื่องอื่น จอก็ไม่เป็นไรครับ
    แรมก็ไม่เป็นไรครับ
    spec
    e2180
    asrock wolfdale1333 667 R2.0
    ram 1+2 G
    HDD 160 1 ลูก DVD-RW 1 ตัว
    PSU RC550watt เพิ่งไปถอยมาจากคอมมาร์ท ครับ
    กลุ้มครับ -*-

ตอบยาก..ดูที่สายก่อน..ไม่ก้อหัวต่อหลังการ์ด

Comment

อ๊าก RC ที่ บูตข้างล่างใช่ไหมครับ

มัน วัตตเต็มเหร่อครับนั้น

ราคาเท่าไรครับ

Comment

ไม่มีสัญญาณ มันร้อนหรือป่าว

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
          อ๊าก RC ที่ บูตข้างล่างใช่ไหมครับ

มัน วัตตเต็มเหร่อครับนั้น

ราคาเท่าไรครับ
          1290 ครับ

Comment

Originally posted by ploynut View Post
            ไม่มีสัญญาณ มันร้อนหรือป่าว
            มีสัญญานอยู่ครับ
            คือเวลาลาเล่นเกม ฟังเพลง เสียงมันก็ยังอยู่
            อย่างเวลาผมเล่น cod5 กด ยืง มันก็ยังยิงอยู่ครับ -*- เสียงปืนออก

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
              ตอบยาก..ดูที่สายก่อน..ไม่ก้อหัวต่อหลังการ์ด
              เป็นสายเดียวกับที่ลองกับอีกเครื่องแล้วไม่มีปัญาหาครับ
              กลุ้มมาก กลัวเป็นที่บอร์ดครับ -*-

Comment

เพิ่มเติม
                ผมอัพ bios ตามเว็ปเป็น 1.5 ครับ

Comment

กลุ้ม กลุ้ม กลุ้ม

Comment

โอย พรุ่งนี้มาดูใหม่

Comment

psu จ่ายไฟไม่พอรึป่าว ลองถอดออกมาต่อนอกเคสดูก่อน

Comment

ก่อนหน้านี้ ใช้ Psu อะไรอยู่หรอครับ แล้วเป้นป่าวเอ่ย

Comment

ก่อนหน้านี้ใช้ติดเคส แต่ไม่เป็นไรครับ -*-
                          ตอนนี้คิดว่าไฟหน้าจะพอ เพราะยังกดเล่นเกมได้ เสียงแอคชั่นออก

Comment

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นนะครับ
                            รอต่อไป

Comment

ลองเปลี่ยนโหมดจอ จาก analog เป็น digital
                              -----------------------------------
                              หรือจะ digital เป็น analog ดูนะครับ

ปกติมันน่าจะออโต้ให้นะ

Comment

Working...
                              X