Announcement

Collapse
No announcement yet.

folder option & task manager หายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• folder option & task manager หายครับ

ช่วยแนะนำการแก้ไขทีครับ

เหมือนจะติดไวรัสนะครับ เคยเจอนะ คุ้น ๆ อัพเดทแอนตี้ไวรัส แล้วสแกนดูครับ ไม่ก็หาพวก spybot มาสแกน น่าจะหายครับ

Comment

ไวรัสแดกแล้วครับท่าน

Comment

พอมียาแก้ไอป่าวครับ

Comment

ลองไปค้นหาดูใน google คับ มีวิธีเป็นแก้ ร้อยๆพันๆเวป

Comment

ผมก็เคยเป็นใช้ mcafee สแกนแล้วหายเลย

ฟันธง

Comment

combo fix

ไม่หายให้ ถีบ!!

Comment

ใช้ trojan remover ครับ หายชัวร์ เคยเป็นแล้ว จากไวรัสเอ็ม^^ task manager, folder option, start->run ใช่ม้า

Comment

virus คับ...

หาวิธีแก้ใน www.beartai.com

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                    combo fix

ไม่หายให้ ถีบ!!
                    ยืนยัน นอนยันด้วยคนครับ
                    เข้า safe mode ก่อนแล้วดับเบิ้ลคลิ๊กที่ combofix
                    โหลดที่นี่ http://download.bleepingcomputer.com/sUBs/ComboFix.exe
                    เสร็จแล้ว update anti virus หรือ เปลี่ยนตัวใหม่หรือหาตัวป้องกันดีๆล่ะ ไม่งั้นมันจะกลับมาก่อกวนใหม่

Comment

ลงวินโดว์ใหม่เลยครับท่าน

หายชัวส์ครับท่าน แฮ่ๆๆ

Comment

Originally posted by care it View Post
                        ลงวินโดว์ใหม่เลยครับท่าน

หายชัวส์ครับท่าน แฮ่ๆๆ
                        ผม ขอ แนะนำว่า เปลี่ยนไปใช้ Linux ปัญหา และ ข้อกังลวเกี่ยวกับไวรัสจะหมดไป

Comment

Working...
                        X