Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมรีสาร์ทหลังจากเปลี่ยนการ์ดจอกับPSU ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมรีสาร์ทหลังจากเปลี่ยนการ์ดจอกับPSU ใหม่

คอมของเพื่อนผมนะครับ Spec คร่าวตามนี้
    PD 925 3GHz
    Asus P5LD2 SE
    Ram 1G*2 Bus 533
    VGA ATI 3850 1G จากเดิม X1600 Pro
    PSU Raidmax 630 Watt จากเดิม PSU ติดมากับ Case

อาการมันจะ อยู่ดีๆก็รีสตาร์ทเอง ทั้งที่ตอนนั้นก็ไม่ได้ทำอะไรหนัก แค่พิมพ์งาน
    แต่พอลองเล่นเกมส์ (PES2009 ปรับสุด) ให้เครื่องทำงานหนักๆ มันกลับเป็นปกติ
    จึงตัดปัญหาเรื่องอุณหภูมิไป
    ลองลง Windows ใหม่ก็ไม่หาย ตอนนี้จนปัญญาจริงๆครับ
    ใครพอจะมีแนวทางใหนแนะนำบ้างครับ

เช็คสายไฟเข้า VGA
    เช็คความร้อน VGA
    เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
    เช็คไฟ PSU ในใบออส อาจเจอ ตัวที่มีปัญหามาจากโรงงาน

Comment

Working...
    X