Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU raidmax 600af รุ่นใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วถ้าตัว SILVER STONE ST70F 700W ESB กับ POWER SUPPLY SUPER FLOWER LEADEX GOLD 550W ล่ะครับ จะเอา 1080 อยู่มั้ย พอดีมีงบไม่เกิน 3400 ผมจะซื้อมาไว้เผื่อเล่นเกมส์โดยเฉพาะเลย

Comment

3400 SILVER STONE ST70F 700W SUPER FLOWER700w นี่okเลย ให้4ผ่าน

Comment

Originally posted by jean01 View Post
        แล้วถ้าตัว SILVER STONE ST70F 700W ESB กับ POWER SUPPLY SUPER FLOWER LEADEX GOLD 550W ล่ะครับ จะเอา 1080 อยู่มั้ย พอดีมีงบไม่เกิน 3400 ผมจะซื้อมาไว้เผื่อเล่นเกมส์โดยเฉพาะเลย
        Seasonic
        M12II EVO 750W // 3,590 บาท ประกัน 3ปี (jedi) (ถ้าต้องการวัตต์สูงคุณภาพดีราคาไม่แพงซีรีย์นี้เล่นได้)

Silverstone
        Strider Essential Gold ST70F-ESG 700W // 3,390 บาท ประกัน 3ปี (busitek) จ่ายไฟดีราคาไม่แพงแต่ถอดสายไม่ได้

SuperFlower
        Leadex GOLD 750W // 3,800 บาท ประกัน 5ปี (pansonics)

Comment

raidmax ยี่ห้อนี้ผมไม่เคยใช้ครับ เคยใช้แต่ Enermax ทนจริง(สมัยก่อน) ปัจจุบันใช้ SuperFlower
          Leadex GOLD มีความรู้สึกว่าดูดีกว่า Enermax รุ่นที่เคยใช้

ก่อนผมจะตัดสินใจซื้อ psu ผมพยายามหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต
          แล้วผลปรากฏว่ายี่ห้อที่อยู่ในตลาดระดับบนที่มีคนบ่นมากก็คือ raidmax ครับ ส่วนใหญ่ที่เจอในอินเตอร์เน็ต คนมักจะถามถึงการส่งเคลมยี่ห้อนี้เยอะครับ

Comment

Originally posted by kaweekai View Post
            ยี่ห้อที่อยู่ในตลาดระดับบนที่มีคนบ่นมากก็คือ raidmax ครับ ส่วนใหญ่ที่เจอในอินเตอร์เน็ต คนมักจะถามถึงการส่งเคลมยี่ห้อนี้เยอะครับ
            Raidmax ตลาดระดับบนที่ว่าน่ะรุ่นไหน??

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
              Raidmax ตลาดระดับบนที่ว่าน่ะรุ่นไหน??
              ผมอาจจะเปรียบเทียบผิดไป ผมหมายถึงว่า psu ยี่ห้อติดตลาด

Comment

ไม่เห็นใครพูดถึง Thermaltake เลยมันไม่ดีหรืออย่างไรครับ

Comment

Originally posted by pnx2york View Post
                  ไม่เห็นใครพูดถึง Thermaltake เลยมันไม่ดีหรืออย่างไรครับ
                  รุ่นล่าง-กลางมันมีตัวเลือกอื่นเยอะน่ะ ส่วนรุ่นสูง Tough Power ก็ของดีแหละแต่มียี่ห้อื่นที่คุณภาพพอกันแต่ถูกกว่า

Comment

Working...
                  X