Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันชอบขึ้น VPU Recover ตลอดเลยครับ เริ่มเบื่อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันชอบขึ้น VPU Recover ตลอดเลยครับ เริ่มเบื่อแล้ว

มันขึ้นมาเกือบตลอดเลยครับ เริ่มที่จะเบื่อมากๆแล้ว ไม่รู้เป็นอะไร มันขึ้นมาตลอดเลยครับ

พอกดไปซักพักมันก็ขึ้นมาอีกแล้ว ไม่รู้จะแก้ยังไงครับ มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับผม

ตอนนี้ใช้ ASUS EAH4850 512 MB 680/2100 Driver 8.11 ตัวใหม่สุดแล้ว มันก็ยังเป็นอยู่อีกครับ

ไปลบ ตัวCCC ออกเลยคับใช้แต่

Driver ก้อพอ

Comment

Originally posted by prieaw View Post
      ไปลบ ตัวCCC ออกเลยคับใช้แต่

Driver ก้อพอ
      ----------------
      it;y',yow,jg9nvoc9j0t8hk'wxg]pot = ระวังมันไม่เตือนแต่จะค้างไปเลยนะ

Comment

ผมเจอบ่อยจนต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เลยหละ การลบ ccc ออกมันจะเป็นการตัดระบบป้องกันการทำงานผิดพลาดของตัวการ์ดออก ซึ่งมันจะทำให้เวลาเล่นเกมส์มันจะค้าง หรือบางครั้งมันก็จะดับและ restart ใหม่เลย ซึ่งถ้าเป็นบ่อย ๆ อาจจะทำให้คอมเจ๊งไ้ด้ ผมว่ามันน่าจะเป็นที่ตัวการ์ดจอนะครับ ซึ่งอาจจะเป็นเฉพาะบางการ์ดเท่านั้น อย่างผมนีขายทิ้ง ซื้อค่ายเขียวมาใช้เลย สบายใจเรื่องไดร์เวอร์ แต่ไม่สบายใจเรื่องสีเท่าไหร่ ต้องใช้เวลาปรับตัวสักหน่อย ผมเคยเป็นสาวกค่ายแดงนะ แต่โดนจนเบื่อล่ะ เปลี่ยนเลยดีกว่า

Comment

เคยเป็นครับ ตอนนั้น(4-5ปีที่แล้ว)ใช้ R9550 agp X8 ต้องเปลี่ยนให้มันวิ่ง x4 ถึงจะหาย เลยเข็ดatiตั้งแต่นั้นมาครับ ลองปรับแบบผมดูก็ได้ครับ เผื่อจะดีขึ้น อิอิ
          Last edited by maxsaag; 19 Nov 2008, 18:04:32.

Comment

-*- ของผมต้องลดรายละเอีัยดในเกมถึงจะหาย - -

Comment

เข้าไปใน CCC แล้วติ้กออกจิ ....

Comment

ลองปรับนู่นลงนิด นี่ลงหน่อยน่าจะช่วยได้ครับ 680/2100 นี่ เค้าโอมาให้จากโรงงานหรือว่าโอเองครับผม

Comment

ของผมก็เป็น ตอน OC ไม่เสถียร ขึ้น VPU recovery ประจำ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    เข้าไปใน CCC แล้วติ้กออกจิ ....
                    ทำแบบนี้มันจะไม่เตือนครับ แต่มันจะค้างไปเลย -*- reset ลูกเดียว

Comment

VPU Recover

1. Full Load มันร้อนเกินไป คุมอุณหภูมิให้ได้สิ เล่นกาดระดับนี้
                      2. OC การ์ดไม่เสถียร

ปล.ที่เคยเจอมา อีกอย่าง การ์ดรุ่นเก่าเอามาเล่นเกมใหม่ๆโหดๆ บางทีมันก้อขึ้น VPU Recover

รอท่านต่อไปจากผมเค้ารู้ 555

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                        -*- ของผมต้องลดรายละเอีัยดในเกมถึงจะหาย - -
                        confirm ผมก็เป็นแบบนี้

Comment

ผมแค่เล่น Net ทั่วๆไปมันก็ขึ้นแล้วครับ

Comment

Originally posted by miixer View Post
                            ลองปรับนู่นลงนิด นี่ลงหน่อยน่าจะช่วยได้ครับ 680/2100 นี่ เค้าโอมาให้จากโรงงานหรือว่าโอเองครับผม
                            ลอง ใช้แบบ Idle ดูก่อนครับขึ้นไหม 4850 บางตัว OC แทบไม่ได้เรยติด VPU นี่แหละ

Comment

Originally posted by miixer View Post
                              ผม Flash Bios ครับผม

Comment

Working...
                              X