Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันชอบขึ้น VPU Recover ตลอดเลยครับ เริ่มเบื่อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by P@RN View Post
    ผม Flash Bios ครับผม
    ก่อนหน้าที่จะ Flash มันมีอาการไหมครับ งี้นลอง Flash กลับมาก่อน

อาการ VPU Recovery นี่หลายๆสาเหตุน่าจะเป็นอย่างที่ท่านบนๆว่ามาอ่ะครับ

1. OC แล้วการ์ดไม่เสถียร
    2. ความร้อน
    3. ไฟที่จ่ายไม่เสถียร (อันนี้เดา)
    4. การ์ดเน่าไปแล้ว (อันนี้เอาไว้ื้ท้ายสุดหลังจากที่ลองช้อบนๆแล้วไม่ได้ผล)

ในกรณีของท่านอาจจะเป็นที่ Bios ไม่เข้ากันหรือเปล่าครับ ยังไงลอง Flash กลับมาตัวเดิมก่อนละกันครับ

Comment

Originally posted by miixer View Post
      ก่อนหน้าที่จะ Flash มันมีอาการไหมครับ งี้นลอง Flash กลับมาก่อน

อาการ VPU Recovery นี่หลายๆสาเหตุน่าจะเป็นอย่างที่ท่านบนๆว่ามาอ่ะครับ

1. OC แล้วการ์ดไม่เสถียร
      2. ความร้อน
      3. ไฟที่จ่ายไม่เสถียร (อันนี้เดา)
      4. การ์ดเน่าไปแล้ว (อันนี้เอาไว้ื้ท้ายสุดหลังจากที่ลองช้อบนๆแล้วไม่ได้ผล)

ในกรณีของท่านอาจจะเป็นที่ Bios ไม่เข้ากันหรือเปล่าครับ ยังไงลอง Flash กลับมาตัวเดิมก่อนละกันครับ

ผมลอง Flash กลับแล้วครับ ที่นี้มันบูทไม่ได้แล้วครับ พัดลมการ์ดมันไม่หมุนแล้วครับ

ลองกด Reset ดูหลายที่บางครั้งพัดลมมันก็หมุนเฉื่อยๆนะครับ แล้วก็หยุดหมุน สงสัยคงไปแล้วละครับ

ตอนนี้เอา 7900GS มาเสียบแทนแล้วครับ เซ็งเลยครับกับการ์ดค่ายแดง กรรมจริงๆครับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
        ผมลอง Flash กลับแล้วครับ ที่นี้มันบูทไม่ได้แล้วครับ พัดลมการ์ดมันไม่หมุนแล้วครับ

ลองกด Reset ดูหลายที่บางครั้งพัดลมมันก็หมุนเฉื่อยๆนะครับ แล้วก็หยุดหมุน สงสัยคงไปแล้วละครับ

ตอนนี้เอา 7900GS มาเสียบแทนแล้วครับ เซ็งเลยครับกับการ์ดค่ายแดง กรรมจริงๆครับ
        อย่าโทดกาดเลยครับ คนเค้าใช้เยอะแยะ เดี๋ยวเค้าก้อไม่กล้าแฟลชกันหรอก อยู่ไหนหล่ะ เอามา เดี๋ยวแฟลชคืนให้ หุหุหุ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
          อย่าโทดกาดเลยครับ คนเค้าใช้เยอะแยะ เดี๋ยวเค้าก้อไม่กล้าแฟลชกันหรอก อยู่ไหนหล่ะ เอามา เดี๋ยวแฟลชคืนให้ หุหุหุ
          ผมลอง Flash คืนแล้วครับ ที่นี้มันวูบเลยครับ เปิดแล้วพัดลมก็ไม่หมุนแล้วครับ

Comment

เวรกำ

Comment

ผมลอง Flash คืนแล้วครับ ที่นี้มันวูบเลยครับ เปิดแล้วพัดลมก็ไม่หมุนแล้วครับ
              อื้อๆๆ ลองเอาไปเสียบเมนบอดที่มีออนบอดสิ แล้วตั้งบูตออนบอด แล้วแฟลชคืนมาใน DOS

Comment

กำด้วยคน ท่านจขกท. flash ไบออสยังไงบ้างครับ เช่น ใช้โปรแกรมอะไร ไบออสไหน เพราะไบออสโมบางตัวก็ไม่ดีนะครับ ของผมเอาไบออสเดิมของมันมาปรับแล้วค่อย flash กลับ ลองไปๆ มาๆ ก็เป็น 10 เที่ยวแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาไรเลย ยกเว้น ลากเกิน ระบบรวน

Comment

เกี่ยวด้วยเหรอครับ ที่มันเป็นค่ายแดง ในเมื่อคุณไป flash bios แล้วมันอาจจะเข้ากันไม่ได้

Comment

อ่านะ เป็นอย่างนี้ก็แย่หน่อยนะครับ ถ้าทำไรไม่ได้อีกคงต้องส่งเครมแล้วล่ะครับ

ปล. การ Flash bios มีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญาณ ในการทำ อิิอิ

Comment

ทำไม่ดีโทษสีแดง

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
                        ทำไม่ดีโทษสีแดง
                        เห็นด้วยครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ (เฉพาะบางเกมนะ) บางทีมันก็ขึ้น VPU บางทีก็ค้างไปเลย เซงแม้

Comment

ของผมเจอตอนใช้ maxthon เล่นเน็ตครับ แถมบางทีก็ค้างไปเลย (IE ก็เป็นเหมือนกัน)
                            ตอนนี้เลยหนีมาใช้ firefox อยู่ก็ไม่เจออีกเลย
                            แต่เล่นเกมอื่นๆ ได้ปกตินะ

Comment

680/2100 !!

สาเหตุหลักที่เกิด VPU Recover มาจากความร้อนของตัวการ์ดและ OC ไม่เสถียรครับ

Comment

ไป Flash มันทำไมอยู่ดีๆ - -

Comment

Working...
                                X