Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนซับพลายก็ยังดับอีก เฮ้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tanrad View Post
    สืบเนื่องมาจากผมได้ไปซื้อ Galaxy 9600gt มาใส่ผลปรากฎว่าเล่นเกมส์ Pes2009 ไม่เป็นไรแต่พอมาเล่น NFS Prostreet แล้วเครื่องดับไปเลยสงสัยไฟจะไม่พอเลยไปซื้อ Raidmax 630w มาใส่ปรากฎว่าใส่เสร็จลงวินโดว์ไหม่(อันเก่ามันมีไวรัสครับ) ลงเสร็จเล่น Prostreet ปรากฎว่ามันดับอีกซะงั้น จะว่าไฟไม่พออีกหรือการ์ดมันร้อนเกินไปเพราะการ์ดมันไม่มีพัดลมแต่ซิงค์ใหญ่มากความร้อนปกติอยู่ที่ 55-60 ตอนเล่นเกมส์ ประมาณ 70 มั้งไม่แน่ใจเพราะพอมันดับเปิดขึ้นมาเข้าไปดูมันเหลือประมาณ 67-68 องศา เซ็งกับมันแล้ว เฮ้อ ท่านใดมีความคิดเห็นมาช่วยผมหน่อยครับ

psu ของเดิม 300 watt maxครับ ตอนแรกใช้ XP ตอนนี้ใช้ Vista ครับ
    ผมก็ใช้ raidmax630 เหมือนกันไม่มีปัญหานะใช้กับการ์ด XFX9600GT , CPU i7 ด้วย

Comment

ผมว่า น่าจะเป็นที่ CPU ร้อนนะครับ ผมเคยเป็น9600Gso ทำไงก็ไม่หาย ในที่สุดลองไม่ocดู
      เล่นcrysisจนจบไม่มีค้าง

Comment

PSU พอเเน่นอน

ลองดูพวก CPU กับ VGA ว่าร้อนเกินไปรึเปล่า

Comment

ผมใช้ Galaxy 9600gt เหมือนกันของผมมีพัดลม แต่ว่าไม่เคยดับนะครับ power ติดเคส Gview420 w เองยังพอของคุณไม่น่าจะมีปัญหาที่ PSU แน่นอน เล่น Crysis Full สูงสุดเคย 91 องศา Overclock PCIE ไป105

Comment

Working...
          X