Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ HD 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ HD 4850

1. ผมมี VGA เป็น HD 4850 ของ MSI นะครับ คือเวลาที่ผมใช้เล่นเกมส์อย่าง Gears of War หรือ NFSU ปรับสุดทั้งหมด จะสามารถเล่นได้ไม่มีปัญหา แต่พอเป็นหนังคั่นฉาก (เอ่อ CG?) จะกระตุกมากจนน่ารำคาญเลยล่ะครับ ถึงแม้จะปรับลดทุกอย่างลงมาแล้วนะครับ เลยอยากรู้ว่าพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ย หรือเป็นที่สเปคของผมไม่พอ

สเปคนะครับ X2 5200/Ram 4 GB/HD 4850 Driver 8.11/OS winXP SP2

2. เห็นที่กล่อง M/B ที่ซื้อมา (A780GM-A Black) มีอะไรที่เรียกว่า Hybridge Graphic คือ คล้าย ๆ ว่าจะให้การ์ดจอ 2 ตัว ทำงานประสานกันมั้งนะครับ เลยอยากรู้ว่าผมพอจะใช้ได้มั้ยครับ? และต้องทำอย่างไร?

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามนะครับ
    Last edited by inmymindz; 19 Nov 2008, 15:13:01.

ข้างล่างผมรู้ (เนียน) อิอิ

Comment

อัพเดด driver บ้างหรือยังครับ แล้วตอนนี้ใช้ตัวไหนอยู่..

Comment

driver ผมโหลดมาจากเว็บของ ATI น่ะครับ ตอนนี้ที่ใช้อยู่ก็ 8.11 ครับ

Comment

Working...
        X