Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 5200+ ของผมไปได้3.3GHzเองคับ เรียนท่านผู้รู้ช่วยบอกสูตร หรือวิธีหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 5200+ ของผมไปได้3.3GHzเองคับ เรียนท่านผู้รู้ช่วยบอกสูตร หรือวิธีหน่อยครับ

AMD 5200+ ของผมไปได้3.3GHzเองคับ เรียนท่านผู้รู้ช่วยบอกสูตรหน่อยครับ
    CPU : AMD Athlon 64X2 5200+ @2.7GHz [set (13.5x200)] อัดไฟ 1.5Vแล้ว
    Ram : Corsair 1*2 G (800Mz) อัดไฟ 1.9Vแล้ว
    Grapphics: GeForce9800GTX/9800GTX+
    PSU: 580 Watt.
    มีใครทำได้เยอะกว่ากว่านี้ไหมครับ ช่วยบอกหน่อยสุดๆแล้วครับ
    Attached Files

ไม่เองแล้วนั้นนะ
    ถือว่าแรงมาก

Comment

แรงแล้วคับ

ลดตัวคูณลง แล้วดันบัสแรมขึ้นอีกนิดจะแรงกว่านี้คับ

Comment

ถ้าใช้ ecs 780GM-A ก็ได้แค่ประมาณนี้แหละครับ ดันบัสมากกว่านี้ต้องลดตัวคูณแต่มันลดไม่ด๊าย

Comment

ถ้าปรับลดตัวคูณ ลด เหลือ12 ตอนนี้ใช้ 13.5อยู่ ก็ต้องปรับบัสเพิ่มขี้นอีก
          ปรับบัสเยอะๆขึ้นจอฟ้าครับ

Comment

ไม่เหมือนของIntelเหรอครับเดิมๆเขา2.5Ghz(E7200) overclockไปได้
            ตั้งเยอะ(เห็นของเพื่อนนะครับ4.1Ghz) อยากให้AMDแรงๆบ้าง

Comment

บัสเยอะๆ ขึ้นจอฟ้าแรมคงไปไม่ไหวมั้งครับ ลองทดแรมลงดูก่อนละกัน

Comment

โห......เก่งจัง

Comment

เยี่ยมจริง....

ของผมได้เท่านี้แหล่ะ ลองลดตัวคูณ เพิ่มไฟก็แล้ว อัดบัสไม่ไปครับ ไม่ข้าม240ซะที จนปัญญาระ

Comment

ของเรายังไม่ถึง 3 เลยแหะ หยุดที่ 2.9 555+

Comment

แรงจังงเลย

Comment

ของผมก็ยังไปไม่ถึง 3.3 GHZ เลยครับ
                        Last edited by อิมพีเรียล; 17 Jun 2009, 23:47:13.

Comment

ู^
                          ^
                          ^

bus340 โห เทพพพพพ

Comment

ของผมได้เต็มที่แค่นี้เองครับ 4800+
                            แนะนำผมด้วยคนนะครับ ตันแค่นี้จริงๆ หลังจากนี้เทสไม่ผ่าน
                            Attached Files

Comment

เทสผ่านหรือเปล่า เคยดันไปเท่านี้ ไม่เกินนาทีแดงชัวร์ บูทผ่านวินโดวส์ ใช้งานจริงไม่ผ่านก็เท่านั้นนะคะ

Comment

Working...
                              X