Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือกการ์ดจอสำหรับ ดูหนัง Full HD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือกการ์ดจอสำหรับ ดูหนัง Full HD

คืออยากให้สมาชิกช่วยเลือกการ์ดจอสำหรับใช้เป็น Home Entertenment น่ะครับ
    ผมใช้จอพลาสมา 50 นิ้ว เมนบอร์ดผมใช้ ASUS A8N-SLI CPU AMD X2 3800+ Ram 2 GB.
    อยากได้การ์ดที่เป็น HDMI น่ะครับ ซัพพอร์ด Full HD 1080p ครับ

ตอนนี้ลองๆดูของ ATI HD4850 กับ Nvidia 9800GT อยู่น่ะครับ ไม่ทราบว่าตัวไหน น่าใช้กว่ากัน
    แล้วก็ จะใช้ของยี่ห้อไหนดีครับ

อ่อ ถ้าจะแนะนำตัวอื่น ก็ได้นะครับ งบประมาณ 8,000 บาท ขอบคุณครับ

Originally posted by MonetOnline View Post
    คืออยากให้สมาชิกช่วยเลือกการ์ดจอสำหรับใช้เป็น Home Entertenment น่ะครับ
    ผมใช้จอพลาสมา 50 นิ้ว เมนบอร์ดผมใช้ ASUS A8N-SLI CPU AMD X2 3800+ Ram 2 GB.
    อยากได้การ์ดที่เป็น HDMI น่ะครับ ซัพพอร์ด Full HD 1080p ครับ

ตอนนี้ลองๆดูของ ATI HD4850 กับ Nvidia 9800GT อยู่น่ะครับ ไม่ทราบว่าตัวไหน น่าใช้กว่ากัน
    แล้วก็ จะใช้ของยี่ห้อไหนดีครับ

อ่อ ถ้าจะแนะนำตัวอื่น ก็ได้นะครับ งบประมาณ 8,000 บาท ขอบคุณครับ
    ถ้าเอาแค่ดูหนังเป็นหลักหนับหนุน HD4670 โลดครับ เลือกดูนะครับ บางยี่ห้อจะมี HDMI มาให้ด้วยเลยบนการ์ด

Comment

ท่านซอลมาเองคงไม่ต้องบอกละ อิอิ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
        ถ้าเอาแค่ดูหนังเป็นหลักหนับหนุน HD4670 โลดครับ เลือกดูนะครับ บางยี่ห้อจะมี HDMI มาให้ด้วยเลยบนการ์ด
        ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

ขอถามอีกนิดว่า ถ้าใช้ HD4850 ล่ะครับ น่าจะพอไหวไหมครับ สำหรับเครื่องผม

Comment

เกรงว่าจะเป็นการสิ้นเปลืองไปเปล่าๆครับ ถ้าจะเน้นแค่ดูหนังเป็นหลัก แค่ 4670 มันก็เหลือเฟือเลยครับ เพราะชิบ
          UVD เป็นตัวเดียวกันหละครับกับที่อยู่ใน 4850

ปล. ตอนนี้กำลังนั่นเล่น HD3300 on board ยังเล่นหนัง HD สบายเลยครับ

Comment

อัพ cpu ดีกว่าถ้าจะดูหนัง x2 6000+ ไปเลยครับ ผมก็พึ่งเปลี่ยนมา ดูหนัง1080p

ลื่นเลย

Comment

Working...
            X