Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้เล่น Battlefield 2142 ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้เล่น Battlefield 2142 ได้มั้ยครับ

CPU P4 478 2.8 GHz L2 1MB
    RAM DDR 400 1GB
    VGA GF6200 128MB @464/570
    Internet 256Kbps

Test 3D Mark03 ได้ 3000 3D Mark05 ได้ 1500

อยากทราบว่าถ้าจะเล่นจะปรับ option ได้ในระดับไหนครับ ช่วยเเนะนำที เเล้วเวลาเล่นเเบบ64คนจะมีปัญหาไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

เล่นได้ครับ แต่ภาพคงจะไม่ถูกใจวัยรุ่นซักเท่าไหร่

Comment

CPU กับ RAM นี่ผ่านแล้วครับ
      แต่ GF6200 นี่ซิ ยังถือว่าระดับกลางล่างอยู่ครับ

Comment

การ์ดจอต่ำไปครับเอาสัก6600หรือ 7600 กำลังสวย

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอคับ อย่างต่ำซัก6600 เล่นได้สบายเลย

Comment

CPU P4 478 2.8 GHz L2 1MB
            RAM DDR 400 1GB
            VGA GF6200 128MB @464/570
            Internet 256Kbps
            สเปคใกล้เคียงผมเลยคับ ต่างกันที่การ์ดจอ(ของผมก็GF6200เหมือนกันแต่256MB) ตอนนี้เล่นBF2อยู่ปรับLowหมด ก็เล่นได้นะคับ ไม่lagเท่าไหร่ แต่ถ้าอยากเล่น 2142 นี่ไม่แน่ใจ ยิ่งโหมดไททันนี่ คนที่เครื่องแรงยังlagเลยคับ

Comment

ถึงแม้จะปรับภาพลงมาต่ำแล้วก็อาจมีกระตุกระหว่างวิ่งเข้าไททันได้นะครับ

Comment

ผมใช้ GF6600 256M อยู่ ถึงกะต้องลบทิ้ง ไปเลย ไว่เครื่องเเรงเเล้วค่อยว่ากานใหม่ แค่เข้าก้อนานรอล่ะคับ แล้วเข้าไปเล่นอีกสุดยอดแห่งการกะตุก ตอนนี้เลยเล่น battlefield2 ไปก่อน ...อิอิ

Comment

spec คล้ายๆผมเลย เมื่อก่อนตอนเล่น แต่เป็น 6600td 256mb ผมปรับ low หมดครับ
                  ตอนหลังเปลี่ยนการ์ดจอไปแล้วดีขึ้นหน่อย

Comment

ท่าน กบ มีมั๊ยครับ 2142

Comment

สเปคนี้ต้องต่ำหมดเท่านั้นครับไม่งั้นLAG แน่นอน ยิ่งแรม แค่1G เอง ไม่ไหวครับ เพราะ โหมดไททัน แท็กไลน์มันเยอะ 2G ถึงจะลื่นคับ

Comment

ไม่ไหวนะครับ ปรับแบบสุดๆเลยนะเนี่ย ภาคจะไม่สวยนะครับ ทำใจ

Comment

http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

เลือกเกมที่ต้องการ + can you run it

Comment

ผมเล่นได้ แต่เล่นไม่เป็นอ่าาาาาาาาาาา

Comment

bf2142 มันขึ้นกับหลายปัจจัย นะคับ 1เครื่องเรา 2ความเร็ว net3 เซิพเวอร์ EA - - ซึ่งตอนนี้ เน่าได้ใจมากคับ เซิพ EA TH จาเล่นเกมนี้ต้องทำใจเรื่อง server นะคับงิ
                              ปล. 7600gt ram1 gb ยังกระตุกเรย ปรับต่ำเกือบหมด แต่อัพแรมเปน 2gb แล้วหายสนิทนะคับ

Comment

Working...
                              X