Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาพูดให้ฟังครับ ความซวย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาพูดให้ฟังครับ ความซวย

นี่ไม่ได้จะมาใส่ร้ายใครนะครับ เพียงแต่ว่าอยากจะมาพูดความซวยของผมให้ฟัง อิอิ
    เมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว ผมไปเดิน TOP IT ที่พิษณุโลกครับ พอดีเดิรผ่าน JIB
    ผมเห็นไอ้เจ้า ASROCK NF6 VSTA ผมเลยถามราคาแล้วสอยกลับมาที่บ้านครับ
    เพราะทั้งห้างเหลือตัวเดียวครับ พอกลับมาถึงบ้านผมก็ไม่รุอช้าครับ หาอุปกรณ์คู่ใจ
    มาทดสอบมันทันทีครับ ผมใช้
    AMD 5000+
    RAM OCZ 2G 1*2
    PSU TAGAN TG480 U38
    HDD 80G กากๆ
    DVD RW
    นั้นก็ทำการประกอบอย่างใจเย็นครับ (Test bed)
    พอประกอบเสร็จผมก็ไม่รีรอที่จะเปิดเครื่องครับ เครื่องเปิดได้ปกติ ผมเช็คBIOS อย่างใจเย็น
    แต่ก็ไม่ได้ปรับไรในไบออสสักอย่างครับ จากนั้นก็ทำการ รีสตาทร์เครื่อง ทันใดนั้นแหละครับ
    พระเจ้าช่วย มันกลับนิ่งไปเลยครับ ผมไม่รู้จะทำไง อันดับแรกถอดแรมมาเช็คก่อนเลย
    พระเจ้า แรมไหม้ครับ ไม่อยากจะเชื่อ ทั้งๆที่ผมใส่มันอย่างใจเย็นและแน่นสนิท
    ผมเลยเอาเมนบอร์ดกลับไปที่ JIB พี่ที่ร้านเค้าบอกว่าให้ลองส่งกรุงเทพดู ผมก็ลองส่งไปครับ
    พออีกสองอาทิตย์ผ่านมา โทรศัพท์จาก JIB โทรกลับมาครับ บอกว่า บอร์ดเคลมไม่ได้
    ผมเซ็งเลยครับ เสียตังค์ไป 1500 ยังไม่ได้เล่นเลย เห็นกันแค่สิบนาที ดันมาจากไปอย่างไม่หวนกลับ
    เวนกำ ผมต้องซื้อบอร์ดตัวใหม่ครับแต่ผมไม่เชื่อว่ามั้นจะเป็นอีก ผมเลยคิดว่าจะไปถอย NF6 VSTA
    มาอีกรอบครับ เพราะเหมือนจะเห็นอีกตัวแล้ว อิอิ
    ยังไงเป็นกำลังใจด้วยนะครับ บายๆๆ ซวยจิงครับ ASROCK จงเจริญครับ

สงสัยมีมดไปอยู่ [] ram

ความซวยเป็นบ่อเกิดของความรู้ รู้แก้ อิอิ

Comment

เหอๆ

[QUOTE=veekab;5057256]สงสัยมีมดไปอยู่ [] ram

ความซวยเป็นบ่อเกิดของความรู้ รู้แก้

เหอๆ คงจะจิง อิอิ แต่แรมนี่ของใหม่เปิดซิงครับ อิอิ
      ดีนะ ที่เจ้าแรม เคลมได้ ไม่งั้นเซ็งหนักครับ

Comment

ทำไมเคลมไม่ได้ล่ะครับ หรือว่ามันมีรอยไหม้ของแรมทิ้งไว้

Comment

ที่ jib ถ้าสินค้าเกิดมีปัญหาภายใน 15 วัน เค้าเปลี่ยนใหม่ให้หนิครับ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที
            แสดงความเสียใจด้วย

Comment

ตามข้างบนครับ

ไปที่ชอบๆ

Comment

ไม่น่าเลย

Comment

แล้วทำไม่เคลมไม่ได้หว่า

Comment

สาธุ.....

Comment

อิอิ เคลมไม่ได้เลยครับ
                      ผมชักแม่น้ำทั้งห้ามาพูดยังไม่มีคนสนใจเลย
                      อิอิ มันได้จากไปอย่างไม่มีวันกลับแล้ว ยังไม่ได้ทำไรเลยจิงๆ
                      เปิดยังไม่ได้เอาแผ่น Windows ออกจากกล่องเลย
                      มันก็จากผมไปแล้วครับ
                      เอาไว้วันเสาร์ไปถอย NF7 มาร้องคาราโอเกะดีกั่ว

อิอิ

Comment

อิอิ

Originally posted by hash View Post
                        ทำไมเคลมไม่ได้ล่ะครับ หรือว่ามันมีรอยไหม้ของแรมทิ้งไว้
                        ตามนี้เลยครับ เหอๆ เซ็งมาก

Comment

อาเมน

Comment

ไว้อาลัย 1 นาทีคับ

Comment

เจอแจ๊คพ็อตแบบนี้ปวดหัวตายชัก ตกลงแรมมันไหม้ได้ไงหว่า - -

Comment

Working...
                              X