Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่องสายลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่องสายลำโพง

คือผมซื้อสายลำโพงมาจาก

http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th

ส่วน speaker ที่ผมใช้คือ Microlab x3 2.1 แล้วสายมันใหญ่ไปใส่เข้ารูไม่ได้ทำไงดีครับ - -"

อุตส่าห์หวังว่าจะได้เสียงดีๆหน่อยอดเลย

เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.1 mm เองนิ น่าจะได้นะคับ (คงไม่ใช่ว่าจับใส่ไปทั้งสายโดยที่ไม่ปลอกสายก่อนนะ - -")

ลองพันเกลียวแน่นๆดีๆแล้วลองเสียบใหม่ดูอีกทีคับ

Comment

ลองหมุน ๆ ดูครับ
      แต่ถ้าหมุนยังไงก็ไม่ได้ แนะนำให้ใช้ หัวเข็มครับ
      ลองสอบถามพี่ชัย ดูครับให้พี่เขาใส่หัวเข็มให้ ครับ

แนะนำ หัวเข็มของ Monster แท้ ชุด 8 ตัว 1000 กว่าบาทครับ ดี ๆ ^^

เพราะผมก็ให้พี่เขาใส่ให้ อิอิ แต่ผมใช้กับ Klipsch 2.1 THX อยู่ครับ

Comment

Originally posted by sierra View Post
        เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.1 mm เองนิ น่าจะได้นะคับ (คงไม่ใช่ว่าจับใส่ไปทั้งสายโดยที่ไม่ปลอกสายก่อนนะ - -")

ลองพันเกลียวแน่นๆดีๆแล้วลองเสียบใหม่ดูอีกทีคับ
        0.1 นั่นมันต่อเส้นครับ สายใหญ่มันมาจากเส้นเล็กหลายๆเส้นรวมกัน - -"
        เค้าบอกว่า

" โดยการใช้เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.1 mm. มาพันเป็นเกลียวเป็นจำนวนมาก "

Originally posted by Jumpba View Post
        ลองหมุน ๆ ดูครับ
        แต่ถ้าหมุนยังไงก็ไม่ได้ แนะนำให้ใช้ หัวเข็มครับ
        ลองสอบถามพี่ชัย ดูครับให้พี่เขาใส่หัวเข็มให้ ครับ

แนะนำ หัวเข็มของ Monster แท้ ชุด 8 ตัว 1000 กว่าบาทครับ ดี ๆ ^^

เพราะผมก็ให้พี่เขาใส่ให้ อิอิ แต่ผมใช้กับ Klipsch 2.1 THX อยู่ครับ
        อ่อครับ แต่แพงจังถูกกว่านั้นไม่มีหรอครับ - -"

Comment

ไม่ทราบว่าที่ อมร มีขายไหมครับรู้สึกเค้าจะเรียกกันว่า Banana ใช่ไหมครับ ถ้ามีขายจะได้ยกไปทั้ง speaker เลย^^"

Comment

Originally posted by masterangel View Post
            0.1 นั่นมันต่อเส้นครับ สายใหญ่มันมาจากเส้นเล็กหลายๆเส้นรวมกัน - -"
            เค้าบอกว่า

" โดยการใช้เส้นผ่าศูนย์กลาง 0.1 mm. มาพันเป็นเกลียวเป็นจำนวนมาก "
            กำ อ่านไม่ละเอียดเองคับ ไอเราก็ว่าขนาดมันแปลกๆ

Comment

ถูกๆจีนแดง อมรมีนะ

แต่เราว่าสายเปลือยเลยดีที่สุด เท่าที่เล่นเอง ใส่หัวแล้วแย่ลงตลอด

Comment

ผมเคยใช้สายตัวนี้ กะ Microlab X3 2.1 นะครับ ก็ใส่ได้ แต่มันจะใส่ยากหน่อยเพราะสายมันอ่อนเหลือเกิน ต้องพันเกลียวดีๆอ่ะครับ ใส่ได้ X3 จะใสขึ้นเยอะเลย

Comment

ปั่นเกลียวกันเจ็บมือเลยละครับ กว่าจะใส่ได้ พยายามหน่อยดีกว่าครับ น่าจะใส่ได้

Comment

ในที่สุดก็ใส่ได้ครับปวดมือมากๆ - -" แต่ว่ามันหนีบได้ไม่เต็มสายอะครับมีบางส่วนมันไม่ลงรู - -" ไม่ทราบว่ามีผล่อเสียงไหมครับ ถ้ามีผลผมได้พยายามใหม่

Comment

อย่าซีเรียสขนาดนั้นครับ ใส่ได้ ก็ดีแล้วครับ เดี๋ยวจะไม่มีความสุขในการฟังเพลงซะเปล่าๆ

Comment

น่าถือโอกาศเปลี่ยนสายในลำโพงด้วยเลยครับ น่าจะมีผลเยอะกว่าสายข้างนอก *-*
                        Last edited by elegist; 20 Nov 2008, 02:53:05.

Comment

Originally posted by elegist View Post
                          น่าถือโอกาศเปลี่ยนสายในลำโพงด้วยเลยครับ น่าจะมีผลเยอะกว่าสายข้างนอก *-*
                          มีผลตามความยาว

Comment

อ่อครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ ได้ความรู้เพียบ ^^"

Comment

Working...
                            X